1176411_294

các bạn chắc hẳn không lạ lẫm gì với việc chuyển đổi file word sang pdf nữa. việc này giúp upload và chia sẻ tài liệu được dể dàng hơn. Nhưng hầu hết những phần mềm chuyển đổi hiện nay đều bị lỗi font hay cho định dạng khác so với chuyển đổi. việc này thực sự làm cho các bạn khó chịu. hum nay mình xin giới thiệu cho các bạn một cách chuyển đổi cực kỳ đơn giản.
Đầu tiên các bạn download phần mềm tại đây

link: (cutewriter)

với những ai đã từng lấy tài liệu trên tailieu.vn thì khỏi cần
Sau khi các bạn tải về cài đặt xong thì bắt đầu công việc chuyển đổi

Đầu tiên các bạn mở file word cần chuyển lên

Sau đó các bạn vào "file" chọn "print"

Tiếp theo ở chỗ "printer" các bạn đổi từ máy in "microsoft XPS document" sang máy in "CutePDF Writer"

các bạn có thể vào phần "Printer properties" để chỉnh sửa và vào "page setup" để chỉnh chế độ in

sau đó các bạn chọn "print". chờ nó in ra sau đó chọn chỗ để lưu. công việc cuối cùng là mở ra và xem kết quả thôi. sau khi chọn chỗ lưu thì các bạn chờ một chút nha. vì nó chưa hiện ra ngay tức thì ở chỗ các bạn lưu đâu.

mình đảm bảo là ok 100% đó. hehe. chúc các bạn vui vẻ
à quên. nút thank ở chỗ bên trái kìa

Fillmore

không bị lỗi cùi liền, tùy file nhé bạn, file PDF nào mà dạng scan từ ảnh thì chỉ có AABBYYzz mới conver tạm được thôi chú củng lỗi tè le

cài cái foxit reader vào là khi mở word hay exel lên là phần toolbar có thêm icon PDF chỉ cần mở files= trương trình word hay exel lên là muốn đổi sang PDF chỉ cần 1 click chuột

minhtam_dt2006

các bạn chắc hẳn không lạ lẫm gì với việc chuyển đổi file word sang pdf nữa. việc này giúp upload và chia sẻ tài liệu được dể dàng hơn. Nhưng hầu hết những phần mềm chuyển đổi hiện nay đều bị lỗi font hay cho định dạng khác so với chuyển đổi. việc này thực sự làm cho các bạn khó chịu. hum nay mình xin giới thiệu cho các bạn một cách chuyển đổi cực kỳ đơn giản.
Đầu tiên các bạn download phần mềm tại đây

link: (cutewriter)

với những ai đã từng lấy tài liệu trên tailieu.vn thì khỏi cần
Sau khi các bạn tải về cài đặt xong thì bắt đầu công việc chuyển đổi

Đầu tiên các bạn mở file word cần chuyển lên

Sau đó các bạn vào "file" chọn "print"

Tiếp theo ở chỗ "printer" các bạn đổi từ máy in "microsoft XPS document" sang máy in "CutePDF Writer"

các bạn có thể vào phần "Printer properties" để chỉnh sửa và vào "page setup" để chỉnh chế độ in

sau đó các bạn chọn "print". chờ nó in ra sau đó chọn chỗ để lưu. công việc cuối cùng là mở ra và xem kết quả thôi. sau khi chọn chỗ lưu thì các bạn chờ một chút nha. vì nó chưa hiện ra ngay tức thì ở chỗ các bạn lưu đâu.

mình đảm bảo là ok 100% đó. hehe. chúc các bạn vui vẻ
à quên. nút thank ở chỗ bên trái kìa Thank nhiu nha!

Dunixi

có thể dùng office 2010 để lưu lại file word lại dưới dạng PDF mà!!!

wendyho777

Sao không dùng Save as pdf, cài thêm vào Word sử dụng nhanh gọn như lưu văn bản word bình thường

Các chủ đề có liên quan khác