Clerk

hiện giờ mình bị quên mật khẩu vô windows 7 rùi, chỉ vô được với dấu vân tay thôi

tìm trên mạng mấy cách resest pass bằng hirentboot

nhưng mà đều bị lỗi này

Unable to control A20 line!

XMS Driver not installed

Warining: the high memory area (HMA) is not available

Additional low memory (below 604K) will be used instead

Creating 64Mb Ram Drive as R:

XMS Driver not found

Failed to create Ram Disk (more than 2GB RAM?)

mình cũng search cách sửa như này

1. Vào BIOS (Nhấn F10 khi khởi động máy), vào mục System Configuration, chọn Device Configuration. Tại phần SATA Device Mode chọn IDE (Thiết lập chuẩn ATA) và lưu lại những thay đổi trên.

2. Khởi động bằng đĩa boot (Chọn Dos Programs), khi màn hình DOS hiện ra bạn chọn Next => Dos => Dos Seting … => Dos (with HimemX, try this if Ram Drive faits) (Chọn nhanh bằng phím số 2) để lấy ra 100MB Ram làm ổ đĩa Ram. Tiếp đó máy sẽ có một số bảng thông báo, bạn cứ Enter hay cứ để máy tự chạy cũng được. Cuối cùng tại dấu nhắc R:\> bạn đánh lệnh Ghost để vào chương trình Ghost bình thường.

3. Sau khi Ghost xong bạn bật lại thiết lập AHCI trong SATA Device Mode.

nhưng mà tới chỗ device mode mình không chọn được IDE, nói chung là tới đó nó không cho chọn gì hết

ko biết là bị lỗi gì, mấy bạn giúp mình với

hiện giờ mình bị quên mật khẩu vô windows 7 rùi, chỉ vô được với dấu vân tay thôi

tìm trên mạng mấy cách resest pass bằng hirentboot

nhưng mà đều bị lỗi này

Unable to control A20 line!

XMS Driver not installed

Warining: the high memory area (HMA) is not available

Creating 64Mb Ram Drive as R:

XMS Driver not found

Failed to create Ram Disk (more than 2GB RAM?)

mình cũng search cách sửa như này

1. Vào BIOS (Nhấn F10 khi khởi động máy), vào mục System Configuration, chọn Device Configuration. Tại phần SATA Device Mode chọn IDE (Thiết lập chuẩn ATA) và lưu lại những thay đổi trên.

2. Khởi động bằng đĩa boot (Chọn Dos Programs), khi màn hình DOS hiện ra bạn chọn Next => Dos => Dos Seting … => Dos (with HimemX, try this if Ram Drive faits) (Chọn nhanh bằng phím số 2) để lấy ra 100MB Ram làm ổ đĩa Ram. Tiếp đó máy sẽ có một số bảng thông báo, bạn cứ Enter hay cứ để máy tự chạy cũng được. Cuối cùng tại dấu nhắc R:\> bạn đánh lệnh Ghost để vào chương trình Ghost bình thường.

3. Sau khi Ghost xong bạn bật lại thiết lập AHCI trong SATA Device Mode.

nhưng mà tới chỗ device mode mình không chọn được IDE, nói chung là tới đó nó không cho chọn gì hết

ko biết là bị lỗi gì, mấy bạn giúp mình với AHCI vs IDE thì không liên quan gì đâu bạn ah

sungyuri95

- Lỗi thông báo khi Ghost:

Warning: the high memory area (HMA) is not available

- Tạm dịch:

Cảnh báo: khu vực bộ nhớ cao (HMA) không có sẵn

Bộ nhớ thấp thêm (dưới 604K) sẽ được sử dụng thay

Tuy nhiên, quá trình tạo Bộ nhớ thấp thêm (dưới 604K) không thành công, không thể thao tác Ghost được :–(

- Nguyên nhân:

Lỗi này thường gặp đối với dòng máy có RAM 4Gb

Không phải tại đĩa Ghost lỗi đâu, mà do không tạo được vùng bộ nhớ thấp thêm tạm thời nên tiến trình Ghost không thực hiện tiếp được.

- Giải pháp:

Mục tiêu: cần tạo được bộ nhớ thấp tạm thời. Cách thức như sau:

Khởi động bằng đĩa Hiren Boot (Chọn Dos Programs), khi màn hình DOS hiện ra bạn chọn Next => Dos => Dos Seting => Dos (with HimemX, try this if Ram Drive faits) để lấy ra 100MB Ram làm ổ đĩa Ram tạm thời. Tiếp đó máy sẽ có một số bảng thông báo, bạn cứ để máy tự chạy.

Cuối cùng tại dấu nhắc R:\> bạn đánh lệnh Ghost để vào chương trình Ghost bình thường.

- Việc thiết lập AHCI sang IDE không cần thiết. Theo thao tác trên là quá trình Ghost thành công rồi

ohle.com94

Đào mộ nhưng rất chân thành Thank bạn thaivdbhye. Xíu nữa thì mất công ngồi tải hiren 15

Các chủ đề có liên quan khác