chaungocthylinh

Trước hết chúc AE 1 năm mới tràn đầy năng lượng, sức khỏe dồi dào!

Mình đang gặp phải 1 vấn đề và không biết cách khắc phục thế nào. Mình xem những clip ca nhạc hay các bộ phim online trên mạng thì khung hình lúc mượt mà, 1 lúc lại giật giật rồi lại mươt- lại giật ...rất là bực bội, mặc dù đã load hết bộ phim đó.

Cấu hình PC : windown xp sp3 . AMD Athlon Processor LE-1640 . 1GB ram , Card NVIDIA GeForce 6510SE nForce 430

Đây là hình thông số CPU khi xem online - lên đến 100%

Đây là hình thanh những mục thanh tanks manager chạy

Hy vọng bài biết này đầy đủ để các bạn xem giúp mình đang gặp vấn đề nào? Và hướng dẫn mình cách khắc phục cụ thể. Xin Thank !!!

P/s: Sẵn đây cho hỏi sao forum không có mục tải file lên để post hình kèm cho tiện nhỉ?

Do cái plusgin nó dở chứng đó bạn, bạn tham khảo topic này nhé

P/s: Diễn đàn không hỗ trợ file đính kèm đâu, cái này không cần thiết bởi diễn đàn rất đông, dùng với những diễn đàn nhỏ thì được chứ đông thế này nặng lắm.

hoangtuNeo_Neo

Cái này mình làm theo và đã vô hiệu hóa plugin ,nhưng xem videos còn giật hơn trước

Mình làm theo hướng dẫn, nhưng khi đánh dom.ipc vào nó chỉ hiện lên những mục này , không giống như bạn đã nêu:

dom.ipc.plugins.java.enabled (cái này mình đã thử chuyển giá trị thành false, cũng mất cái puglin nhưng xem videos vẫn giật??)

dom.ipc.plugins.parentTimeoutSecs

dom.ipc.plugins.processLaunchTimeoutSecs

dom.ipc.plugins.timeoutSecs

dom.ipc.processCount

Cái này mình làm theo và đã vô hiệu hóa plugin ,nhưng xem videos còn giật hơn trước

Mình làm theo hướng dẫn, nhưng khi đánh dom.ipc vào nó chỉ hiện lên những mục này , không giống như bạn đã nêu:

dom.ipc.plugins.java.enabled (cái này mình đã thử chuyển giá trị thành false, cũng mất cái puglin nhưng xem videos vẫn giật??)

dom.ipc.plugins.parentTimeoutSecs

dom.ipc.plugins.processLaunchTimeoutSecs

dom.ipc.plugins.timeoutSecs

dom.ipc.processCount Uhm, hình như cách này chỉ có tác dụng với FF 3.6 thì phải.

Vậy bạn đang dùng FF phiên bản bao nhiêu thế?

Bạn nên dùng bản 9.0.1 cho ít lỗi.

Có thể thử gỡ flashplayer cũ ra, tải cái mới nhất về cài đặt lại xem có hết ko?

pe_fuc_map

Mình đang dùng phiên bản firefox 10.0 . Mình đã thử cài mấy bản Flashplayer khác nhau nhưng vẫn không hết. Mình nghĩ vấn đề nằm ở tốc độ CPU trên task manager đó ,chỉ xem 1 cái videos mà lên đến 100% thì vô lý quá . Nhưng mình gà vi tính không biết cách nào khắc phục. Ai biết xin chỉ dẫn với . Thanks!!!!!!!!!!!

zaike_2909

Mình đang dùng phiên bản firefox 10.0 . Mình đã thử cài mấy bản Flashplayer khác nhau nhưng vẫn không hết. Mình nghĩ vấn đề nằm ở tốc độ CPU trên task manager đó ,chỉ xem 1 cái videos mà lên đến 100% thì vô lý quá . Nhưng mình gà vi tính không biết cách nào khắc phục. Ai biết xin chỉ dẫn với . Thanks!!!!!!!!!!! Nếu loại bỏ khả năng do plusgin thì có thể do lỗi Cr-ack win, trước mình cũng bị bệnh này y hệt bạn rồi

Bạn có thể thử cách này xem sao nhé.

Vào Control Panel\All Control Panel Items\Power Options\Edit Plan Settings

Balanced hay Power saved đều chỉnh như thế hết

Cách này không triệt để mà chỉ làm nhẹ đi chút thôi, lần đó mình vẫn phải Cr-ack lại windows bằng soft khác hay add key

k_an

Không còn cách nào nửa sao. Forum lớn thế này không còn ai biết cách khắc phục sao? . Dù sao Thank bạn nhiều.

tammao1994

Thử vầy xem nhé: Bạn vô Display Properties > Settings > Advanced > Troubleshoot: Kéo thanh Hardware acceleration về phía None, xong OK.

Khởi động máy lại xem có khá hơn tí nào không.

Chúc thành công.

pedaudangiu6895

Máy bạn chưa cài dotnet hay chỉ cài phiên bản thấp.

Bạn cài microsoft .net 4.5 là máy sẽ hết giật thôi.

Cài xong có gì mới thông báo cho em biết nhé.

Chúc thành công

Sterling

mình cũng bị giống bạn....cách tốt nhất là cài lại win, hầu như không có cách để sửa đâu...

Ezhno

Máy bạn chưa cài dotnet hay chỉ cài phiên bản thấp.

Bạn cài microsoft .net 4.5 là máy sẽ hết giật thôi.

Cài xong có gì mới thông báo cho em biết nhé.

Chúc thành công

vanlongnguyen89

bác xài mạng dây hay là vt phá băng thông=proxy? nếu pha băng thông thì chịu khó tải về xem, m cũng bị như bác

Các chủ đề có liên quan khác