Danel

tìm mãi không thấy box nào phù hợp với vấn đề này xin phép mod cho mình hỏi tại đây vậy. mình có cái thẻ nhớ 2G cứ cắm vào máy tính là nó bắt format, format xong rút ra cắm vào lại là nó lại bắt format tiếp, không hiểu sao nữa. mặc dù mình đã rút an toàn "safelly" rồi làm đi làm lại 3 4 lần vẫn thế. dùng cả phần mềm chuyên format thẻ nhớ vẫn vậy, đổi cả đầu đọc thẻ khác cũng vậy, cắm vào máy khác cũng như vậy nốt..hic. cao thủ nào giúp mình với

---------- Bài thêm lúc 21:17 ---------- Bài trước là lúc 20:29 ----------

20 lượt xem rồi mà vẫn chưa ai giúp được mình ah..

L0v3_M0n3y

bạn này cũng giống mình

của mình ngày trước thì chỉ đọc dc không format dc không copy thêm dữ liệu dc

giớ cứ cắm vào là đòi format thế mới lạ chứ!!!

Darek

cái này mình bị rồi

mình khắc phục bằng cách format lại thẻ nhớ = chương trình MiniTool Partition Wizard Home Edition ( hay chương trình khác cũng được )

cái này hình như là lỗi format của windown nên mình dùng chương trình khác format xong bình thường

haihong0403

cái này mình bị rồi

mình khắc phục bằng cách format lại thẻ nhớ = chương trình MiniTool Partition Wizard Home Edition ( hay chương trình khác cũng được )

cái này hình như là lỗi format của windown nên mình dùng chương trình khác format xong bình thường Thank bạn, để mình thử xem thế nào.

@:sae_sae: mình thử rồi =.=

test chưa chủ thớt. Trc tớ cũng gặp trường hợp vậy. Muốn đưa nhạc vào toàn phải dùng bluetooth. Nản vãi. Tham khảo Phần mềm 4mat khác như mmc, jetflash. Chúc thành công

winthang54

đã test, ngon rồi, mừng quá hihi các bạn vào đây: rồi down bản home về, lưu ý định dạng thẻ nhớ thành NTFS nhé, đừng định dạng FAT32

@:forever: mình làm rồi, không được mới lên đây hỏi nè

tui cũng bị tình trạng như vậy, 2 cái thẻ nhớ cứ cấm vào PC thì nó bắt phải format, không sử dụng được. mà lắp vào điện thoại thì điện thoại thì nó đọc được.

Muốn lấy zữ liệu lại mà nó cứ bắt format hoài, format thử một cái thì ok. nhưng dữ liệu bị mất hết.

Phải làm sao đây các bạn ???

Các chủ đề có liên quan khác