Ferguson

Chả hiểu sao mình dùng Firefox và IDM khi bắt đầu download 1 file exe hay zip thì nó cứ đứng hình vài giây, cứ như nó đang quét virus vậy (mặc dù mình xài MSE nó đâu có quét), cài lại windows vẫn thế, rất khó chịu. Có thánh nào biết lỗi gì không?

À cả Firefox, IDM và IDM CC mình đều đang xài bản mới nhất nhé. Chả hiểu sao mỗi cái IDM bị, thử đổi sang EagleGet hay Free Download Manager thì lại bình thường

mailanng613

Ca này khó, hóng thánh vào comment! up...! cho bác

Mình nghĩ nó có thể lỗi từ bản window bạn cài đặt, thử cài lại bản window khác hay down lại soft khác cài lại xem. Chúc bạn may mắn ^^

trungcpm

mình cũng bị nhưng tải bất kì file nào thấy cũng đều bị chứ không riêng gì exe hay zip

xu_ka_310

Ca này khó, hóng thánh vào comment! up...! cho bác

Mình nghĩ nó có thể lỗi từ bản window bạn cài đặt, thử cài lại bản window khác hay down lại soft khác cài lại xem. Chúc bạn may mắn ^^ Vấn đề chắc không nằm ở bản windows vì mình tải bản windows 8.1 gốc, MD5 chính xác đàng hoàng. Do gần đây hay nghịch nên cài windows khá nhiều lần và lần nào cũng bị thế này nên mình nghĩ lỗi không nằm ở Win. Hóng thánh

Vấn đề nằm ở link có link thì IDM bắt rất nhanh có link thì trình duyệt bị đơ cho đến lúc IDM nó bắt được link thì hết.

các bạn cứ thử , lỗi này không ở windows và phần mềm

Kort

Vấn đề nằm ở link có link thì IDM bắt rất nhanh có link thì trình duyệt bị đơ cho đến lúc IDM nó bắt được link thì hết.

các bạn cứ thử , lỗi này không ở windows và phần mềm Mình cũng đoán thế. Nhưng cái Chrome thì lúc chờ bắt link nó vẫn dùng bình thường, còn Firefox thì lại bị đứng hình, thế mới chán chứ

Các chủ đề có liên quan khác