Phillips

Mình mở tất cả có 3 tab chrome nhưng thấy máy tự nhiên chậm hẳn đi. Vào taskmanager thì thấy có một loạt application chrome đang chạy.

Mình thắc mắc tại sao nó lại chia ra nhiều như vậy, giả sử mỗi tab ứng với 1 process thì chỉ có 3 process đang chạy mới đúng chứ ?

maica1978

Chrome lâu nay vẫn vậy mà bác: khi chạy thì trong task manager có nhiều application chạy đồng thời

nay Chrome hơi nặng RAM so với lúc trước bác, theo mình thì bác nên dùng FF

khi dùng FF thì bác mở bao nhiêu tab thì bác vào task manager cũng chỉ có 1 application FF

trondoiyeuanh19

Vừa so sánh nó với FF, ff nó dồn tất cả vào 1 app, chrome có 1 app chỉ tốn khoảng 1/6 Ram so với ff nhưng background process chạy nhiều, k rõ gồm những gì nhưng tổng ram ngốn cũng ngang ngửa FF.

manlyboy_266

Vừa so sánh nó với FF, ff nó dồn tất cả vào 1 app, chrome có 1 app chỉ tốn khoảng 1/6 Ram so với ff nhưng background process chạy nhiều, k rõ gồm những gì nhưng tổng ram ngốn cũng ngang ngửa FF. mình thấy chrome tốn Ram hơn FF nhiều nên mình bỏ Chrome, dùng FF lâu rồi

t_h_151

Chrome nó chạy nhiều process để tăng hiệu suất trình duyệt đó bác. Máy mạnh, ram nhiều thì vô tư, gặp mấy máy yếu, ram ít như máy em thì giật tung cả moong

chrome quá ngốn resource, với đội ngũ các kĩ sư phần mềm của google, từ "optimize" không có trong từ điển đâu, ăn tàn phá hại đúng chất kĩ sư google rồi, từ android đến chrome, không 1 cái nào được tối ưu cho năng lượng, và những sự chiếm dụng tài nguyên 1 cách lộ liễu, về điều này opera và firefox làm tốt hơn nhiều, mặc dù cả 2 tổ chức này quy mô không to bằng, tiền cũng không nhiều bằng google, nhưng đội ngũ của họ tâm huyết với soft và iq cũng cao hơn đội ngũ mấy thằng ăn tàn phá hại của larry page

Các chủ đề có liên quan khác