ngohuythanh_112

Oxford Advanced Leaner's Dictionary (OALD) là từ điển nổi tiếng và phổ biến nhất thế giới với hơn 35 triệu bản đã được bán ra, phiên bản thứ 8 của từ điển này mang những cải tiến vượt trội, có thể làm hài lòng bất cứ người dùng khó tính nào.

1/ Cải tiến đầu tiên so với OALD7 là chức năng tự đọc từ (Automatic Sound) với hai tùy chọn British và American Sound, âm thanh rõ không kém gì Cambridge English Pronouncing Dictionary - từ điển phát âm nổi tiếng nhất hiện nay. Bạn có thể tùy chỉnh bằng cách nhấn SETTINGS

2/ chức năng Advanced Search cũng là 1 cải tiến "đáng đồng tiền bát gạo", bạn có thể tìm kiếm theo example, idiom phrasal verb... hay tìm kiếm từ theo quốc gia, lãnh thổ sử dụng và rất nhiều tùy chọn khác về Speech, Register. Để sử dụng chức năng này, bạn nhấn nút ADVANCED SEARCH phía trên bên phải giao diện.

3/iWriter là 1 bổ sung khác hoàn toàn mới của OALD8 giúp phát triển kĩ năng viết tiếng Anh. Công cụ này cho phép người dùng phát thảo 1 bài luận hay đoạn văn ngắn, hỗ trợ viết và kiểm tra các lỗi từ và ngữ pháp. Bạn có thể nhấn đôi chuột lên bất kỳ từ nào, từ điển sẽ tự động tra nghĩa và âm từ đó. iWriter cung cấp cho bạn 2 tùy chọn viết trong OALD8 với những chỉ dẫn chi tiết (I want to do my own writing) và tham khảo các thể loại, quy tắc viết (I want to see model of writing). Nhấn nút iWriter để kích hoạt chức năng này

4/ My Topics là tập hợp những từ phổ biến cà dc sử dụng trong học tập nhiều nhất, sắp xếp trong 350 chủ đề nhỏ thuộc 15 chủ đề lớn.Những từ này thuộc các lĩnh vực: Business (kinh doanh), Culture (văn hóa), Education (giáo dục), Society (xã hội)... sẽ giúp phát triển nhanh vốn từ vựng, cũng như cách sử dụng chúng. Để mở chức năng này bạn nhấn My Topics

Bên cạnh đó, các cải tiến nhỏ khác của OALD8 so với OALD7 cũng giúp người sử dụng cảm giác tiện lợi hơn nhiều như: mỗi khi dc khởi động OALD8 sẽ tự động nhảy đến 1 từ mới bất kỳ, Quick Time phiên bản tích hợp hoàn toàn tương thích với giao diện Aero của Vista hay Win7, tốc độ khởi động và tìm kiếm từ cũng nhanh hơn, giao diện, font chữ cũng khá dễ quan sát...

Cách cài đặt:

- Bước 1 : cài đặt Ultra iso

- Bước 2 : click chuột phải vào file iso trong Folder từ điển, chọn UltraISO --> Mount to driver...

Sau đó là vào ổ ảo trong Mycomputer để cài đặt bình thường. Coppy file Cr-ack vào dường dẫn mà bạn chọn làm nơi cài

- Bước 3 : Mount file OALD8.iso vào trong ổ ảo 1 lần nữa để hoàn tất và chạy thử
Dowload:

Andrey

thanks rất nhiều.đang xài bản 7edition.down bản 8 về test thử mới được

vitienyeuem

bạn ơi, thanks for sharing nhe. cho mình hỏi thêm cách cài đặt nhé. trong máy mình có sẵn Virtual Daemon rồi, bây giờ mình dùng luôn để cài Oxford 8, nhưng set up xong minh copy file Cr-ack vào file cài đặt thì nó không cho mà luôn hiện ra "OALD8 disk copy protection" và yêu cầu deactiate virtual drive and emulation software. Xử lý thế nào bạn, ngay cả khi mở thư OALD 8 nó cũng hiện ra yêu cầu đó. Thanks bạn

the_queen

bạn ơi, thanks for sharing nhe. cho mình hỏi thêm cách cài đặt nhé. trong máy mình có sẵn Virtual Daemon rồi, bây giờ mình dùng luôn để cài Oxford 8, nhưng set up xong minh copy file Cr-ack vào file cài đặt thì nó không cho mà luôn hiện ra "OALD8 disk copy protection" và yêu cầu deactiate virtual drive and emulation software. Xử lý thế nào bạn, ngay cả khi mở thư OALD 8 nó cũng hiện ra yêu cầu đó. Thanks bạn Cậu post ảnh thư mục cài đặt Program Files (x86)\Oxford\OALD8 và thông báo lỗi lên xem. Khả năng cần xóa 1 file đếm số lần cài đặt (vì mặc định đĩa OALD8 chỉ cho cài trên 1 máy)

---------- Bài thêm lúc 16:44 ---------- Bài trước là lúc 16:41 ----------

thêm nữa nhớ cài đặt ở chế độ Full nhé

nhok4everinlove

cái ******* này là thật hay scam mà nhìu bạn dùng thế nhỉ ? có bạn nào được trả tiền chưa ? sr vì hơi lạc đề. đang dow rồi, thank bạn, đúng lúc mình cần phần mềm luyện thi IELTS

sao mình tải oxford về giải nén xong lại k tìm thấy file setup.exe mà chỉ thấy file setup. Mình cài phần mềm này mãi mà không được, nó cứ báo OALD8 Disk copy protetion mặc dù ổ đĩa ảo CD OALD8 đã chứa 668M.

Có bạn nào biết cách khắc phục thì gỡ rối dùm mình hen. tks

tốt nhất các bạn nên mua từ điển bản quyền kèm đĩa cài, hơi đắt chút, khoảng 300k nhưng đổi lại phần mềm rất hữu ích, còn xài mấy bản down trên mạng thì một là không dùng được, hai là nếu dùng được cũng chẳng ra gì, chỉ tổ bực mình thêm

Các chủ đề có liên quan khác