natalielam06

phần mềm này chắc nhìu a e bít rồi, mình có thắc mắc là

_ sau khi tìm được giá trị hack save lại, thoát game xong mình vào lại, bật bảng save hack cũ thì giá trị mình hack nằm ở ô địa chỉ khác(khá mệt trong trò turn base hack level 1 loạt nhân vật xong vào game hack lại)

_mình có đọc tut cheat engine ở bước 5 với 6 hình như có nói về code finder với pointer hình như giúp mình giải quyết được vấn đề đó, có điều đọc k hiểu lắm, bác nào rành 2 phần đó giúp e với, thank

nguyen_manh_h

1 pointer là để giới thiệu cho mình biết về pointer

thực tế thì nó có nhiều pointer

làm theo kiểu này khó ăn lắm, nếu thích thử thì xem hướng dẫn mà làm theo

dragonle_07

phần mềm này chắc nhìu a e bít rồi, mình có thắc mắc là

_ sau khi tìm được giá trị hack save lại, thoát game xong mình vào lại, bật bảng save hack cũ thì giá trị mình hack nằm ở ô địa chỉ khác(khá mệt trong trò turn base hack level 1 loạt nhân vật xong vào game hack lại)

_mình có đọc tut cheat engine ở bước 5 với 6 hình như có nói về code finder với pointer hình như giúp mình giải quyết được vấn đề đó, có điều đọc k hiểu lắm, bác nào rành 2 phần đó giúp e với, thank Chào bạn , sau mỗi lần bạn sử dụng cheat engine thì nó chỉ lưu là lần đó bạn hack ntn chứ không lưu thông tin bạn hack nên 1 khi bạn thoát ra thì thông tin trong game/ứng dụng bạn hack sẽ trở lại như cũ và không thay đổi tí nào . tiếp theo là phần mềm cheat engine chỉ thay đổi số liệu của game/phần mềm bạn cần hack chứ không thay đổi thật nên tất cả gì bạn hack được nó chỉ để bạn "tự sướng" 1 mình mà thôi .

borain_2008

Chào bạn , sau mỗi lần bạn sử dụng cheat engine thì nó chỉ lưu là lần đó bạn hack ntn chứ không lưu thông tin bạn hack nên 1 khi bạn thoát ra thì thông tin trong game/ứng dụng bạn hack sẽ trở lại như cũ và không thay đổi tí nào . tiếp theo là phần mềm cheat engine chỉ thay đổi số liệu của game/phần mềm bạn cần hack chứ không thay đổi thật nên tất cả gì bạn hack được nó chỉ để bạn "tự sướng" 1 mình mà thôi . - ý bạn nói chắc là game online, game online thì k thể rồi vì mình nghe nói là dữ liệu lưu ở server nên mình "tự sướng" 1 mình thôi

- game offline mình hack bình thường mà, như mấy game ps1 ấy mình hack tiền xong vào lại vẫn đươc mà, ý mình là mấy ô adress lưu địa chỉ mình hack ấy, mình chơi mấy game turn base kiểu như super robot war ấy, hack level mấy nhân vật xong( mình thì k thích kiểu hack 1 phát từ level 1 lên lv99, làm thế mất cái hay của game, nên hack khi nào bí quá thôi), xong mình lưu tất cả giá trị ấy vào 1 table, sau khi mình thoát game vào lại thì địa chỉ hack ấy k lưu giá trị mình hack nữa

- ý mình muốn hỏi làm thế nào khi vào game giá trị mình cần hack thay đổi sang ô adress khác mà mình chỉ cần vài thao tác đơn giản tìm nó lại ngay ấy( vì mình hack 1 loạt level các nhân vật nên khi vào hack lại hơi mệt)

thank các bác

Chào bạn , sau mỗi lần bạn sử dụng cheat engine thì nó chỉ lưu là lần đó bạn hack ntn chứ không lưu thông tin bạn hack nên 1 khi bạn thoát ra thì thông tin trong game/ứng dụng bạn hack sẽ trở lại như cũ và không thay đổi tí nào . tiếp theo là phần mềm cheat engine chỉ thay đổi số liệu của game/phần mềm bạn cần hack chứ không thay đổi thật nên tất cả gì bạn hack được nó chỉ để bạn "tự sướng" 1 mình mà thôi . - ý bạn nói chắc là game online, game online thì k thể rồi vì mình nghe nói là dữ liệu lưu ở server nên mình "tự sướng" 1 mình thôi

- game offline mình hack bình thường mà, như mấy game ps1 ấy mình hack tiền xong vào lại vẫn đươc mà, ý mình là mấy ô adress lưu địa chỉ mình hack ấy, mình chơi mấy game turn base kiểu như super robot war ấy, hack level mấy nhân vật xong( mình thì k thích kiểu hack 1 phát từ level 1 lên lv99, làm thế mất cái hay của game, nên hack khi nào bí quá thôi), xong mình lưu tất cả giá trị ấy vào 1 table, sau khi mình thoát game vào lại thì địa chỉ hack ấy k lưu giá trị mình hack nữa

- ý mình muốn hỏi làm thế nào khi vào game giá trị mình cần hack thay đổi sang ô adress khác mà mình chỉ cần vài thao tác đơn giản tìm nó lại ngay ấy( vì mình hack 1 loạt level các nhân vật nên khi vào hack lại hơi mệt), mình đọc ở tut cheat engine mục 5 và 6:code finder và pointer hình như giúp giai quyết được, có điều đọc k hiểu lắm

thank các bác