Roark

Tình hình là mình mới phát hiện ra Firefox với Internet Explorer khi mở lên nó vào trang này (Chrome không bị):
http://tatsatlenh.com/landing2 Mình thử set lại homepage ở 2 trình duyệt nhưng khi mở lên nó vẫn vậy! Vậy là thử Ctrl + Shift + Del xoá hết dữ liệu duyệt web đi thì mở lên nó hết. Tưởng đâu êm xuôi, restart lại máy mở FF vs IE lên nó lại vô lại trang đó

Nghi ngờ nhiễm virus, dùng Norton Internet Security 2014 quét thì không thấy con nào. Lên mạng Google thử không thấy ai bị như mình. Ai biết cách khắc phục giúp mình với!

Dạng không mời mà đến này trình anti virus nó không nhận diện được vì nó là adware và malware.

Trên máy cần có phần mềm nhận dạng malware chạy thường trực thì cũng đỡ lắm .

mình thì dùng IObit malware , các bạn khác chê nó là của người Trung Quốc nên không dùng. Riêng mình cái gì dùng không phải mua thì dùng tạm vậy thôi.

Bạn vào link này tải cái Malwarebytes về mà quét , gở bỏ nó từ programs and features (tắt mạng search từ ổ C Tất Sát Lệnh) lòi ra cái nào xóa cái đó, nếu như không có cài games này trên máy

Sau đó mở FF gõ About:config vào đó tìm cái tên trang chủ đó mà sửa lại.

Còn IE thì vào option sửa trang chủ

Edwin

bạn thử làm theo hướng dẫn của mình nhé:

bạn nhập vào thanh địa chỉ

Click chuột vào "tui sẽ cẩn thận. tui hứa!"

Sau đó bạn nhập vào thanh tìm kiếm

browser.startup.homepage

Lúc này bạn sẽ thấy 4 lựa chọn ở phía dưới, bạn click chuột vào dòng đầu tiên và sửa là

Chúc bạn thành công!

mynak44b

Mình xài google chrome bạn ơi.trong list program cũng không có phần mềm gi lạ

Dùng trình gỡ chương trình xem có tên nào lạ lẫm rừng rú chưa gặp bao giờ hay không. Nếu có, gỡ nó ra.

Nếu đã thử các cách ở trên mà chưa được thì gỡ trình duyệt cài lại

baouyen2210

Nhiều máy chủ trên mạng khi download app không chính thống thường bị dính vụ này lám.

Bạn làm như sao, dễ lắm :v

Star menu > search programs and files > gõ "Tất Sát Lệnh"

nó hiện ra hai file chứa thông tin Tất Sát Lệnh > nhấp phải delete (nếu cẩn thận hơn thì chọn "Open file location" rồi delete.

Nếu rãng rổi thì quét malware máy. Restart lại máy (không cần thiết lắm)

Drew

Vào Run gỏ regedit nhấn enter

Vào regedit nhấn f3 , chép dòng ở dưới vào

nhấn findnext ,dòng chử có tô màu xanh hiện ra , bấm del ,bấm yes xác nhận xong tiếp tục nhấn f3 dể xóa tiếp , xóa đến khi nào hết thì thôi , xong tắt regedit vào trình duyệt sửa lai tên trang chủ {ví du sửa thành }

hiên tương bi chiếm trang chủ xảy ra khi bạn cài đặt 1 phần mềm nào đó mà bạn sơ ý khi đồng ý đặt trang đó làm trang chủ chứ không có virus hay mả độc gì hết

ph_ht

chuột phải vào cái icon rồi chỗ target xem có link đó không thì xóa đi

Các chủ đề có liên quan khác