tpnguyen210388

Bỏ ra chút thời gian mình tìm được 1 số hình nền theo mình là đẹp.

Ai thích trang trí cho máy của mì thì search về dung thử

ai có cái gì muốn chia sẻ thì post lên nha! lần đầu tham gia post bài có gì thông cảm cho mình lần đầu thử!!!

link seach down hình nền :

Còn đây là cách tạo icon 3D:

link down AnimatedShortcut

link down rocketdock 1.3.5 phần mềm này hỗ trợ cả tiếng việt cho ai không biết tiếng A như mình

sau khi tải về các bạn cài đặt như bình thường.

Tải file của t sưu tầm về là "AnimatedShortcut".giải nén và copy vào theo đường dẫn C:\Program Files\RocketDock\Docklets

đây là 1 link bạn search down icon 3D download xong thì nhớ bỏ vào 1 thư mục ấy có gì dùng cho tiện

Cách sử dụng thì bạn kick chuột phải vào thanh rocketdock "Add item" chọn AnimatedShortcut sau đó là việc bạn tùy chỉnh tạo đường dẫn đến file, đến icon 3D tên rồi tốc độ chạy của icon 3D..v.v.

Đây là link cũng là 1 file hỗ trợ cho rocketdock cách cài đặt và sử dụng tương tự như Animated các bạn hãy cài và cảm nhận sự tiện dụng của nó

Khi cài đặt xong các bạn hãy cố gắng copy ra 1 thư mục khác (chẳng may mình cài lại windows hay làm sao thì sử dụng được luôn mà k phải làm lại từ đầu)

Kết thúc chẳng cần thank nhưng hãy nói "tui yêu Việt Nam" trước người Trung Quốc. tui với bạn sẽ cùng ra trận

Bỏ ra chút thời gian mình tìm được 1 số hình nền theo mình là đẹp.

Ai thích trang trí cho máy của mì thì search về dung thử

ai có cái gì muốn chia sẻ thì post lên nha! lần đầu tham gia post bài có gì thông cảm cho mình lần đầu thử!!!

link seach down hình nền :

Còn đây là cách tạo icon 3D:

link down AnimatedShortcut

link down rocketdock 1.3.5 phần mềm này hỗ trợ cả tiếng việt cho ai không biết tiếng A như mình

sau khi tải về các bạn cài đặt như bình thường.

Tải file của t sưu tầm về là "AnimatedShortcut".giải nén và copy vào theo đường dẫn C:\Program Files\RocketDock\Docklets

đây là 1 link bạn search down icon 3D download xong thì nhớ bỏ vào 1 thư mục ấy có gì dùng cho tiện

Cách sử dụng thì bạn kick chuột phải vào thanh rocketdock "Add item" chọn AnimatedShortcut sau đó là việc bạn tùy chỉnh tạo đường dẫn đến file, đến icon 3D tên rồi tốc độ chạy của icon 3D..v.v.

Đây là link cũng là 1 file hỗ trợ cho rocketdock cách cài đặt và sử dụng tương tự như Animated các bạn hãy cài và cảm nhận sự tiện dụng của nó

Khi cài đặt xong các bạn hãy cố gắng copy ra 1 thư mục khác (chẳng may mình cài lại windows hay làm sao thì sử dụng được luôn mà k phải làm lại từ đầu)

Kết thúc chẳng cần thank nhưng hãy nói "tui yêu Việt Nam" trước người Trung Quốc. tui với bạn sẽ cùng ra trận dù sao cũng thanks anh. nếu post bộ icon len thì hay hơn.

angeloflove3779

Cái đề tài này mình up lâu rùi chẳng để ý đến nữa, lúc đó biết thấy hay hay mình chia sẻ thôi bjo mình có dùng nữa đâu 3D thì đẹp thật nhưng chưa phong phú lắm mình bjo dùng 2D thôi khỏe. Nhưng mình vẫn dùng rocketdock vì rất đẹp và tiện dụng mà.

Mình chia sẻ cho các bạn 1 ít icon mình sưu tầm được đơn giản, thuận mắt, thư giãn mắt luôn

link:

Mình còn có cái này nữa hay phết mọi người thích thì dùng nhé:{tài liệu mang tính chất tham khảo}

Đầu tiên là trình duyệt Web maxthon {cái này của bọn tàu khựa} nhưng nó tốt thật khi sử dụng mình thấy nhanh hơn cả chrome các bạn cứ test thử xem.

link:

Thứ 2 là tạo giao diện cho home của trình duyệt web đẹp phết

nó như thế này

Bạn download cái này về:

link:

giải nén và chọn file index.htm trong thư mục bạn cài đặt
bạn copy rùi lưu vào home của trang web, thế là mỗi lần mở web bạn sẽ có 1 giao diện bắt mắt rồi. Nếu bạn không thích mấy cái link mà t đã mặc định sẵn thì có thể điều chỉnh như sau để có 1 cái riêng của mình {mình cũng đi chình sửa của người khác}

Đầu tiên trong thư mục bạn mở source.js bằng notepad sau đó bạn sửa các dòng sau:

giả sử bạn không thích youtube trong danh sách home của mình bạn sửa dòng này
'title':'YouTube',

'url':'http://youtube.com',

'thumb':'youtube.png'

trong đó

['title':'YouTube',] là tên thay đổi cũng được không thay cũng chẳng sao

['url':'http://youtube.com',] là đừong link bạn muốn dẫn đến giả sử 'url':'http://www.archdaily.com', thì mỗi khi bạn kick vào nó sẽ ra trang

[umb':'youtube.png'] thay đổi file ảnh{file chữ png} hiển thị trên home bạn muốn thay đổi cái chữ youtube bằng chữ khác thì lập 1 file ảnh .png save vào trong forder thumbs giả sử bạn lập 1 file ảnh là ketnooi.com/forum bạn save file ảnh đó vào thư mục thumbs với tên ketnooi.com/forum thì ở 'thumb':'youtube.png' bạn thay bằng 'thumb':'ketnooi.com/forum.png'

Tiếp tục chỉnh sửa cho các dòng ở dưới bạn sẽ được 1 home như mong muốn sau đó save lại rùi dùng thử.

Nếu trong trường hợp bạn muốn thay luôn cả nền của các ô đường link thì bạn vao lib mở file style.css bằng notepad sau đó chỉnh sửa
#thumb1-2,

#thumb2-2,

#thumb3-2{

width:215px;

height:102px;

position: absolute;

left:0px;

top:113px;

background:url('../lib/2.png')/*#4849a6*/;

line-height:102px;

line-height:102px;

bạn lưu ảnh mà bạn muốn thay vào lib vs đuôi là .png thay cái ảnh đó vào dòng background:url('../lib/2.png')/*#4849a6*/; thay tên ảnh đúng và chuẩn là OK liền sau đó save và trài nghiệm.

Thứ 3 là phần mềm làm icon dance trên desktop icon nhú nhảy cũng đỡ nhàm chán thậm chí bạn còn có thể cho nó xếp đội hình được nữa... down về nghiên cứu nhé.

Thứ 4 là bạn thay đổi màn hình Boot của windows như thay đổi theme thay đổi tên:

download

Phù xong rùi hihi bạn nào thấy có ích thì dùng bạn nào không thấy thì đừng có chửi mình nhé mình cũng chả biết tí gì về máy tính chỉ hay nghịch trang trí vớ vẩn đôi khi cài lại windows liên tục. Có gì thì liên lạc với mình qua yahoo:te.quiero174

phuhung2350

bạn có thể vào trang của rocket dock để down

hình kèm theo

Photobucket

---------- Bài thêm lúc 18:17 ---------- Bài trước là lúc 18:17 ----------

bạn có thể vào trang của rocket dock để down

hình kèm theo

Các chủ đề có liên quan khác