Mình cần chia sẽ dữ liệu qua mạng Lan giữa PC và Laptop nhưng không biết làm thế nào! PC dùng cáp mạng và laptop dùng wifi ah!

Mọi người hướng dẫn với ah!

chauthanh2790

cái này đơn giản thôi bác à. 2 máy chọn chế độ mạng HomeGroup sau đó vào cài đặt internet share off password đi sau đó copy DL cần chưa sẻ vào phần public của user từ máy kia truy cập network sau đó vào máy cần lấy DL vào trong thư mục public là có DL trong đó bạn nhé ngoài ra còn 1 cách khác nữa nhưng cách này có vẽ dễ làm, cách kia gần tương tự chỉ khác là từ máy chia sẻ DL bạn phải chuột chọn propertion trong thẻ share cài đặt 1 số cái bla bla là được ngay. chúc bạn thành công Nó bị lỗi rồi! như thế này nè:

Máy PC kia tắt tường lửa rồi! Nhưng có cần khởi động lại hok vậy?

Barrlow

Nó bị lỗi rồi! như thế này nè:

Máy PC kia tắt tường lửa rồi! Nhưng có cần khởi động lại hok vậy? 2 máy bạn dùng win7 hết à? chỉ cần off password là được mà, không thì teamviewer mình chỉ cho

lỗi kia là k tìm thấy máy kia or k thể truy cập ( sai tên...)

2 máy bạn dùng win7 hết à? chỉ cần off password là được mà, không thì teamviewer mình chỉ cho

lỗi kia là k tìm thấy máy kia or k thể truy cập ( sai tên...) mình off password rồi mà!

Mead

Máy PC kia tắt tường lửa rồi! Nhưng có cần khởi động lại hok vậy? bác chọn như vầy nè...hôm bữa mò lỗi này cả ngày mới được

dạo này host up hơi khó khăn.....thanks mình 1 cái cho có tinh thần nha!!!

cụ thể là zầy nè

b1....chọn ổ đĩa muốn share....chuột phải...chọn cái cuối cùng(propertions)

b2...chọn tab security...chọn edit

b3....nếu có chữ everyone trong khung qua bước 5...nếu không có qua bước 4

b4...chọn thêm...trong khung dưới(trong hình) đánh chữ everyone->ok

b5..chọn nó...tick vào full control ở ô dưới

b6...ok->ok....test và tận hưởng

youandme_blog

Máy PC kia tắt tường lửa rồi! Nhưng có cần khởi động lại hok vậy? Mình cũng bị như vậy

phamhoanghai_vn

Em quên nói với bác! Em muốn share qua wifi hì!

còn về cáp chéo thì em biết ah! vấn đề là giờ máy bàn đang sử dụng mạng! nên không dùng cáp để share được ah! Chưa thử qua wifi bao h, mà bác làm được chưa thế

Zechariah

PC bạn chạy w7 hay xp , nếu 2 bên cùng w7 hết thì dễ rồi nhé

1- Cần 1 sợi dây mạng ( sợi nối từ modem vào laptop hay pc đấy )

2- Nối vào 2 máy , hiện chấm than hay gì mặc kệ

3- Vào chỉnh IP của PC trong Local Area Connection --> ivp4 --> thành 192.168.1.1 , subnet thì đế chuột vô rồi ấn nút TAB --> ok

4- Vào chỉnh IP của Laptop cũng như thế , nhưng là 192.168.1.2 , subnet như PC lun ---> Ok

5- Xong rồi , nếu mún lấy file từ PC sang laptop thì ta vào laptop ---> Run ---> nhập \\192.168.1.1 --> enter

6- Bây giờ mún share ổ hay folder nào trong PC cho laptop thì ta cứ chuột phải vào nó rồi chọn Share with --> Specific People --> Ra bảng rồi chọn Every One --> Chọn Share là xong nhé ! , khi đó ta vào laptop --> Network --> Phần đã share và copy thôi.

Note: Nếu không được thì vào --> Control Panel\All Control Panel Items\Network and Sharing Center\Advanced sharing settings ---> Public --> Kéo xún dưới cùng và chọn Turn off password protected sharing ---> Save lại là Ok !
Em quên nói với bác! Em muốn share qua wifi hì!

còn về cáp chéo thì em biết ah! vấn đề là giờ máy bàn đang sử dụng mạng! nên không dùng cáp để share được ah!

Derry

cái này đơn giản thôi bác à. 2 máy chọn chế độ mạng HomeGroup sau đó vào cài đặt internet share off password đi sau đó copy DL cần chưa sẻ vào phần public của user từ máy kia truy cập network sau đó vào máy cần lấy DL vào trong thư mục public là có DL trong đó bạn nhé ngoài ra còn 1 cách khác nữa nhưng cách này có vẽ dễ làm, cách kia gần tương tự chỉ khác là từ máy chia sẻ DL bạn phải chuột chọn propertion trong thẻ share cài đặt 1 số cái bla bla là được ngay. chúc bạn thành công

Yeung

Mình cần chia sẽ dữ liệu qua mạng Lan giữa PC và Laptop nhưng không biết làm thế nào! PC dùng cáp mạng và laptop dùng wifi ah!

Mọi người hướng dẫn với ah! PC bạn chạy w7 hay xp , nếu 2 bên cùng w7 hết thì dễ rồi nhé

1- Cần 1 sợi dây mạng ( sợi nối từ modem vào laptop hay pc đấy )

2- Nối vào 2 máy , hiện chấm than hay gì mặc kệ

3- Vào chỉnh IP của PC trong Local Area Connection --> ivp4 --> thành 192.168.1.1 , subnet thì đế chuột vô rồi ấn nút TAB --> ok

4- Vào chỉnh IP của Laptop cũng như thế , nhưng là 192.168.1.2 , subnet như PC lun ---> Ok

5- Xong rồi , nếu mún lấy file từ PC sang laptop thì ta vào laptop ---> Run ---> nhập \\192.168.1.1 --> enter

6- Bây giờ mún share ổ hay folder nào trong PC cho laptop thì ta cứ chuột phải vào nó rồi chọn Share with --> Specific People --> Ra bảng rồi chọn Every One --> Chọn Share là xong nhé ! , khi đó ta vào laptop --> Network --> Phần đã share và copy thôi.

Note: Nếu không được thì vào --> Control Panel\All Control Panel Items\Network and Sharing Center\Advanced sharing settings ---> Public --> Kéo xún dưới cùng và chọn Turn off password protected sharing ---> Save lại là Ok !

Các chủ đề có liên quan khác