máy mình cài windows 8.1 khi mình cài bản update win8.1 tháng 8 thì không nhận cổng usb mình đã gỡi update và dùng lại được,vài hôm sau mình dùng CCleaner để dọn rác và sửa lỗi registry ,xong vẫn dùng bình thường nhưng sau đó thì lúc nhận cổng 3.0 lúc không không nhận cổng usb 3.0,mình đã cắm thử sang cổng 2.0 và vẫn nhận ;vậy máy mình bị sao và các bạn có thể cho mình cách sửa được không

hoang_nguy

vậy là do hỏng Driver.

Chỉ cần update driver 3.0 là ổn. mình vào manager rồi device manager rồi chọn cổng usb thì mình phải update cái nào vậy

mình vào manager rồi device manager rồi chọn cổng usb thì mình phải update cái nào vậy bạn phải lên trang chủ của hãng sản xuất laptop hay main để download driver

p/s: không nên sài driver của windows 8.1 cài sẵn nhé.

phuong_viet

Thông thường thì Windows 8/8.1 nhận hết driver usb 3.0 nhưng có thể lỗi thì bạn cứ thử update windows xem sao? Nếu không được thì vào trang chủ của nhà sản xuất laptop đó mà tải driver mới nhất dành cho cổng usb 3.0 này.

Gian

Win 8.1 nó tự down driver về cài, sau mấy ngày mà không thấy thay đổi thì bạn lên trang chủ của hãng, gõ tên máy vào rồi tìm driver là được.

Eamonn

mình lên trang chọn windows 8 64 bít nhưng không thấy có phần down cho mouse và mình cũng update windows hết rồi nhưng vẫn không kết nối được

beha_xinh

Down cái driver usb 3.0 của windows 7 rồi add vào xem sao, không thì tải cái DriverPack Solution về. DriverPack Solution là tiếng Nga hả bạn? bạn có bản tiếng Anh không?

Các chủ đề có liên quan khác