Edric

lỗi đã được fix, Thank mn nhìu, đừng rep nửa topic sẽ bị đẩy lên.

lúc chọn vào ổ C để cài nhưng gặp hiện tượng này (1 hình không chụp đủ nên chụp 2 hình)

báo lỗi là: setup wass unable to create a new partition or locate an existing system partition. see the setup log files for more information...

lỗi này là sao ạ,

ổ cứng hiện tạo là MBR, 4 phân vùng ổ C là PRI đã được active.

xin giúp em phát. Thank ạ.

google dịch

thiết lập không thể tạo một phân vùng mới hay xác định vị trí một phân vùng hệ thống hiện có. xem các tập tin thiết lập đăng nhập để biết thêm thông tin

em có tạo 1 topic hỏi ngoài kia, mong mod thấy có sai ở đây (hỏi cái này có thể không đúng trong đây thì mod xóa dùm, đừng ban nick em. cảm ơn

duxi1511

Bạn chụp cả màn hình lên mn mới nhìn khái quát được chứ.

Mình cài windows cũng dính lỗi kiểu này rồi. mình thì format rồi del hết ổ C khi cài windows thui.rồii restart lại rồi cài bt là được.

bạn để ý liệu có boot vào UEFI DVD k?

rai_3369

mình cũng không rõ lỗi này, nhưng mình lưu ý với bạn là khi cài windows thì tốt nhất rút tất cả các thiết bị nhớ trên máy tính ra( usb, card , ổ di động ra...) để tránh lỗi. làm thử xem được không nhé. chúc thành công

Fitzpatrick

thôi đội ơn các bạn nhìu, em giải quyết dc nó rồi...chính xác là nó còn 1 ổ system ở đâu nửa ấy, nên em quyết định boot vào đĩa hiren format hết rồi, cài OK rồi. Thank các bạn nhìu lắm

trước đó đã format ổ C, đến bước đó format thêm lần nửa và thêm ổ khác nửa. nhg thôi xong rồi...đang cài win.thk mn

topic đóng nha, đừng rep nửa.

mrtugl

Do bạn post bài trong thời gian cao điểm này nên ít bạn online , khi vào đến thì mọi việc đã rồi

Siarl

Tuy bạn đã giải quyết xong lỗi nhưng mình phân tích nguyên nhân lỗi để các bạn khác vào xem hiểu được và giải quyết khi gặp phải:

Thông báo lỗi Setup was unable to create a new partition or locate an existing system partition. ( Cài đặt không thể tạo mới một phân vùng hệ thống hay xác định vị trí một phân vùng hệ thống hiện có.) xuất hiện khi ngoài ổ C máy còn có phân vùng MSR hệ thống trước C.

Để giải quyết các bạn cần Delete phân vùng MSR (và các phân vùng hệ thống khác trước C nếu có) và C (-> Unallocated) rồi tạo mới và cài đặt. Việc này chỉ thực hiện được trên ổ cứng MBR và các bạn sẽ không thấy MSR xuất hiện lại. Nếu cài trên Unallocated thì windows sẽ tạo phân vùng hệ thống MSR cùng với C.

Với máy boot UEFI, ổ cứng GPT thì bắt buộc phải cài đặt trên Unallocated để windows tạo mới 3 phân vùng hệ thống cùng với C.

Các chủ đề có liên quan khác