hoxuan_tai

Mình xài phần mềm xem phim Media Player Classic, lúc trước xài mấy phiên bản cũ thì chưa phát hiện ra lỗi này, nhưng bây giờ Media Player Classic ra đến phiên bản 6.3.0 thì mình bị mắc phải lỗi mất tiếng như thế này

Bấm Close thì vào xem phim vẫn được, nhưng tiếng thì mất... rất mong các pro giúp đỡ, cảm ơn

hanhnhinl

gỡ ra cài lại hay là......coi lại loa của bạn xem có vấn đề gì không đi

Warner

Mình xài phần mềm xem phim Media Player Classic, lúc trước xài mấy phiên bản cũ thì chưa phát hiện ra lỗi này, nhưng bây giờ Media Player Classic ra đến phiên bản 6.3.0 thì mình bị mắc phải lỗi mất tiếng như thế này

Bấm Close thì vào xem phim vẫn được, nhưng tiếng thì mất... rất mong các pro giúp đỡ, cảm ơn Bạn kiểm tra cái loa ở thanh taskbar ở góc phải dưới màn hình coi.

Vào Control Panel>Sound D....>Coi coi phần volume có bị mờ k, nếu mờ thì cài driver lại.

milanista2410

trong media player có bộ công cụ tên là reset recommended setting ... chạy nó,next.. khởi động lại máy là okie

nếu bị mất tiến thì bạn thử cak này xem:

bạn vào menu View/Options/Playback/output -> đến mục audio render: chọn các tùy chọn tương ứng với driver của máy, nếu bạn không bit mục nào thì cứ chọn lấn lượt tất cả, tắt MPC tùi mở lại là dc.

Have Fun!!!

Dennet

Cách làm của bạn sumiscute chuẩn không cần chỉnh

Mình đã sửa được lỗi này mà không cần cài lại K-Lite vào ổ khác

Thanks bạn....

cunhan

quá đúng.close topic.lỗi này thường là do ở thiết bị âm thanh thui, rết như 2 bạn trên nói là OK rồi

Kiley

nếu bị mất tiến thì bạn thử cak này xem:

bạn vào menu View/Options/Playback/output -> đến mục audio render: chọn các tùy chọn tương ứng với driver của máy, nếu bạn không bit mục nào thì cứ chọn lấn lượt tất cả, tắt MPC tùi mở lại là dc.

Have Fun!!![/QUOTE]

Thank bạn. Cách này đúng với máy mình.

mình cũng theo cách đó mà không được, có khả năng máy phải cài lại windows rồi hay dùng win7 có gì khác nhỉ

mình cũng xài windows 7

cũng mới cài cái mpc mới nhứt

cái mp4 dơn từ utube, vlc và wmp đều pó tay

sang mpc thì có hình muh mất tiếng, loa máy vẫn bình thường, chỉ là góc dưới bên fải của khung mpc có hiện lên hình cái loa với dấu chéo, còn loa của bình thường mpc vẫn mở

minhhien_pal

làm sao để mở menu view, mình xài win7 Bạn hỏi Menu view của cái gì mới được chứ

Các chủ đề có liên quan khác