vitga_11a2

Tình hình là em có cái modem wifi. híc, ông anh em làm mất cái hộp rồi nên em không biết nó là tenda hay tplink gì đó, chỉ thấy nó nó ghi là wireless access point gì đó. mà em không biết cách đặt pass cho wifi, phía sau của modem không để IP nữa các bạn ạ. còn quyển sách hướng dẫn với hộp thì đã bị mất tiêu nó rồi. Nên em muốn các bạn chỉ em làm cách nào để lấy lại IP trên modem, tên modem và làm cách nào để đặt pass cho wifi nhà em, híc, chứ cứ phát chùa hoài ai cũng xài chùa hết em ức lắm các bạn ạ. Em Thank các bạn nhiều. các bạn hướng dẫn cụ thể chi tiết dùm em, em không phải dân IT nên gà lắm ạ. :x

Milap

Thường thì vào địa chỉ 192.168.1.1 để cấu hình, user và pass mặc định là admin.

Nếu không vào được tức là pass đã bị đổi, có thể hỏi lại ông anh bạn để biết, hay không thì reset lại modem (đằng sau modem có cái nút reset, bấm giữ khoảng 10 giây)

Nếu vào được thì bạn sẽ biết được nhãn hiệu và số hiệu của modem, lúc này thì google là có hướng dẫn cụ thể

Tahkeome

Thường thì vào địa chỉ 192.168.1.1 để cấu hình, user và pass mặc định là admin.

Nếu không vào được tức là pass đã bị đổi, có thể hỏi lại ông anh bạn để biết, hay không thì reset lại modem (đằng sau modem có cái nút reset, bấm giữ khoảng 10 giây)

Nếu vào được thì bạn sẽ biết được nhãn hiệu và số hiệu của modem, lúc này thì google là có hướng dẫn cụ thể để em làm thử, em Thank bác ạ

Các chủ đề có liên quan khác