tung_peter

các bạn tải miễn phí tài liệu: Khi PC bị nhiễm virus

Khi PC bị nhiễm virus… nặng
Cập nhật: 31/7/2009 02:55

Gửi [email protected]. Máy tính của em nhiễm virus rất nặng. Cụ thể là nhiễm rất nhiều loại virus.
Em đã format ổ C và cài lại Windows nhưng chỉ được một thời gian ngắn lại gặp phải tình trạng
giống lần trước. Em mong chuyên mục chỉ cho em cách nào có thể khắc phục được tình trạng trên.
Em xin cám ơn. tokhoahoctunhien@...

Ảnh: Avantas

Bạn thân mến, vì hệ thống của bạn đã bị nhiễm virus khá nặng nên lúc này bạn hãy gỡ bỏ chương trình diệt
virus mình đang sử dụng đi rồi tải phần mềm Kaspersky về. Đây là một chương trình giúp PC của bạn ngăn
chặn tốt hơn các phần mềm độc hại, đặc biệt là các rootkit được tìm thấy trong hệ thống vào thời điểm nó
được cài đặt. Ngoài ra, khả năng phòng vệ của phần mềm mới cũng sẽ được cải tiến để chống lại malware
cố gắng len lỏi phá hoại chính Kaspersky.
Tiếp đó, bạn cần khởi động lai máy tính. Lúc máy tính bắt đầu khởi động, bạn bấm F8 và chọn chế độ Safe
Mode. Máy tính sẽ khởi động bằng chế độ safe mode (virus sẽ không hoạt động trong chế độ này).
Sau đó bạn khởi động Kaspersky, chương trình sẽ bắt đầu làm việc. Nó có nhiều chức năng để bạn lựa chọn
như Web Anti-Virus (diệt virus khi PC nối mạng), Proactive Defense, File Anti-Virus (bảo vệ các ổ đĩa của
máy tính),… bạn có thể chọn một trong số ấy và click vào ô Start để bắt đầu

các bạn download về để xem đầy đủ nhé

¨°o_O (Sống tốt mỗi ngày) o_O°

Các chủ đề có liên quan khác