Hans

Chia sẻ với các bạn ebook 10 dấu hiệu của lãng đạo mới

10 dấu hiệu của "lãnh đạo mới" (phần 1)
16:12' 22/05/2006 (GMT+7)

Trước đây người lãnh đạo có nghĩa là người đứng ở phía trước, giữ chức vụ cao nhất và giành
được số phiếu bầu cao nhất. Nhưng với thời gian, khái niệm này đã thay đổi. Vậy "lãnh đạo mới"
phải có những dấu hiệu gì?

1. Người lãnh đạo không tách rời quần chúng

Lãnh đạo không chỉ quản lý các hệ thống, các mục tiêu bán hàng, các thiết bị và các chỉ số. Lãnh đạo
không được tách rời quần chúng. Tất cả những thứ đó là công cụ và phương tiện để đạt được sự tiến bộ.

Chúng ta cần định hướng lại và tập trung nỗ lực vào những vấn đề khác: "tui xử sự ra sao? tui có
thể làm cho mọi người hạnh phúc và mạnh mẽ hơn không? Cuộc sống của mọi người được nâng cao có
phải nhờ tui không? Chúng ta có cần những tiêu chuẩn mới nào để đo thành tích khi đạt được những mục
tiêu đề ra?

2. Trở thành người lãnh đạo có nghĩa là quản lý chính bản thân mình

Đặt ra cho mình mục đích, đạt được mục đích đó bạn sẽ trở thành lãnh đạo của những người khác. Hãy
sống bằng chính bản thân cuộc sống của mình. Đừng so sánh với người khác. Sống và làm việc theo kế
hoạch của mình!

3. Lãnh đạo gắn liền với động cơ

Có những lãnh đạo liên tưởng đến một sỹ quan quân đội nghiêm khắc hét lên rằng: "Anh cần thích
nghi, nếu không thì "biến" khỏi đây!". Nhiều lãnh đạo công ty cũng áp dụng phương pháp như vậy với
nhân viên của mình. Điều đó là dễ

các bạn download về để xem đầy đủ nhé

¨°o_O (Sống tốt mỗi ngày) o_O°

Sống đẹp mỗi ngày

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác