anewday_2u

mọi nguòi xem có cách khắc phục nào không giúp mình với

test tren trang speedtest.net thì được thông số ping 33ms, down tối đa được 4.60mb, up load tối đa được 0.53

Nhưng thực tế down load rất chán nhiều trang download bằng trình duyệt chỉ được 30-40kb, download trên mediafire dao động từ 80-180kb dùng qua idm, tải trực tiết từ gmail bằng trình duyệt được 150-230kb

mạng lag không tải được fb

mọi nguòi xem có cách khắc phục nào không giúp mình với

test tren trang speedtest.net thì được thông số ping 33ms, down tối đa được 4.60mb, up load tối đa được 0.53

Nhưng thực tế down load rất chán nhiều trang download bằng trình duyệt chỉ được 30-40kb, download trên mediafire dao động từ 80-180kb dùng qua idm, tải trực tiết từ gmail bằng trình duyệt được 150-230kb

mạng lag không tải được fb

Lag vao fb chỉ được vậy

Dùng FPT chỉ được đúng tháng đầu mới lắp thì mạng ok ổn định ngon lành, giờ thì vào web cũng chậm, mang tiếng gói 6mb mà đợt này mạng nhà mình down cái ảnh cũng không xong, xem clip không được, ping vẫn bình thường nhưng thực sự dùng mạng thế này rất chán. Trc dùng VNPT mạng cũng bị chậm, mấy ông FPT vào gạ đổi vì đường truyền mới, mới cấp xuống đây mong ủng hộ 100% hài lòng, cuối cùng thì....

chau_la_meoma

Dùng FPT chỉ được đúng tháng đầu mới lắp thì mạng ok ổn định ngon lành, giờ thì vào web cũng chậm, mang tiếng gói 6mb mà đợt này mạng nhà mình down cái ảnh cũng không xong, xem clip không được, ping vẫn bình thường nhưng thực sự dùng mạng thế này rất chán. Trc dùng VNPT mạng cũng bị chậm, mấy ông FPT vào gạ đổi vì đường truyền mới, mới cấp xuống đây mong ủng hộ 100% hài lòng, cuối cùng thì.... mình dùng vnpt ổn định mà, mới được nâng tốc độ đầu tháng, download toàn 700kb/s

Averil

vịt teo dùng có ổn không các bạn nhỉ mình đang định chuyển qua vit teo ?

Bedford

Gọi cho bộ phận kĩ thuật lên kiểm tra đi bạn, hay là bạn xem thử xem có bị câu trộm wifi ko?

nam_baby89

bạn nên kiểm tra lại!

tải bằng trình duyệt => rất chậm điều này mạng nào cũng thế thôi

IDM => tùy thời điểm, có lúc cho tải max speed, nhưng có lúc nó bóp lại, do may mắn hay không thôi

Facebook => bạn thử vào setting connection đổi DNS trong IP V4 thành DNS của google 8.8.8.8 / 8.8.4.4 thử xem sao

biboo_007

đã có bảo trì FPT nói thẳng với tui : lý thuyết là 6MPS chứ không bao giờ được 6MPS đâu

cay_la_gio_30

Bạn có dùng chung mạng với ai không, nếu dùng chung mạng với người khác hay mạng bạn có lắp cục phát Wifi thì như thế là chuyện bình thường.

Castle

viettel gói 4m kiểm tra trên speedtest được 4.2mbps nhưng có lúc xem youtube giật lắc tung chảo. Xem clip 3p mất 10p

Gilley

em cũng giống thớt em bắn CF giật tung chảo cứ phát hiện nghi vấn hoài mới sợ

Các chủ đề có liên quan khác