money_nt

ae cho mình hỏi sao tự nhiên cái loa laptop không nghe được, cắm phone vào mới nghe được

mà trước đó mình nghe bình thường rồi thời gian gần đây mình cắm phone vào nghe miết không để ý hnay tự nhiên mở loa của laptop thì không nghe được j hết, mà máy vẫn bình thường không có vấn đề j hết

có phải là do cài đặt không các pác, ai biết chỉ mình với

tocngan1986

Tự nhiên không nghe được thì rất khó nói bạn à? Bạn có hay cắm phone vào máy không? Bạn đã cài drivers đầy đủ chưa?

Vấn đề này có thể do phần cứng và cũng có thể do phần mềm! bạn kiểm tra lại xem thế nào! Nếu bạn hay cắm phone thì có thể do cắm lâu nên jack bên trong bị kẹt dẫn đến loa không phát ra tiếng được

Tự nhiên không nghe được thì rất khó nói bạn à? Bạn có hay cắm phone vào máy không? Bạn đã cài drivers đầy đủ chưa?

Vấn đề này có thể do phần cứng và cũng có thể do phần mềm! bạn kiểm tra lại xem thế nào! Nếu bạn hay cắm phone thì có thể do cắm lâu nên jack bên trong bị kẹt dẫn đến loa không phát ra tiếng được phone thì gần đây mình cắm và để miết đó mình cũng jack cắm rồi không ăn thua..còn driver thì trươc đó mình vẫn nghe bình thường mà

nhưng mà hôm trước mình có dùng phần mêm smart driver để quét không biết có ảnh hưởng tới không nữa, mấy cái driver mình cũng không rành lắm , đó lần đầu mình dùng phần mêm smart driver ak

Shaman_King

Có thể loa bạn đã có vấn đề, bị hư chẳng hạn! đang xài bình thường mà ...rồi mình cắm phone 1 thời gian hnay mở lại không nghe đươc thoy,nó không nghe bất cứ tiếng j lun, nếu hư thì cũng phải ặc ặc vài tiếng chứ,

huu_trac

cại lại windows đi là được dù cài driver cở nào bị vẫn hoàn bị ah ,lap mình gate cũng bị y như bạn thôi ,đừng lo xa quá hóa ra điện dại bạn ah

Brentley

Phần mềm và driver chắc chắn không phải vì bạn cắm tai nghe vẫn nghe được, một là hỏng loa, hai là phần cổng cắm vào do cắm lâu quá nên không chuyển sang phần loa ngoài được, mang ra tiệm check 2 cái đấy thôi.

thuongbanana

Phần mềm và driver chắc chắn không phải vì bạn cắm tai nghe vẫn nghe được, một là hỏng loa, hai là phần cổng cắm vào do cắm lâu quá nên không chuyển sang phần loa ngoài được, mang ra tiệm check 2 cái đấy thôi. vậy máy tính có chế độ phát loa ngoài khi đang cắm phone không ha bạn,giống như điện thoại ak

hoangoclan20337

nếu do driver phải làm sao các bạn mình đang ôn thi trên máy tính sợ đem bảo hành thi tốn thời gian nên mới hỏi các bạn xem có cách để tự khắc phục ,có ai biết giúp mình với