Stanwode

Thấy thằng từ điển KOOLDIC này hay nên chia sẻ cùng anh em nhé!

chức năng:

• Phát âm cực chuẩn: Tăng cường khả năng nghe của bạn.

• Từ điển gần 2,000,000 (2 triệu) từ và tiếp tục tăng.

• Khởi động cực nhanh cùng Windows: Luôn thường trực để hỗ trợ bạn.

• Tìm và học ngữ pháp tiếng Anh (Grammar In Use).

• Tìm kiếm thông minh với chức năng "VÉT CẠN" mạnh mẽ và hữu ích.

• Tốc độ tra từ nhanh cho dù dữ liệu cực lớn.

• Cửa sổ làm việc nhỏ linh động: Tiết kiệm không gian làm việc quý báu của bạn.

• Giao diện đẹp và thân thiện.

• Tự động nhận dạng từ điển: Bạn không cần chọn từ điển, Kool sẽ tự động tìm từ có trong mọi từ điển với tốc độ nhanh.

• Khả năng "Tìm Tương Tự" độc đáo: Bạn muốn tìm những từ bắt đầu là “cool” – gõ “cool*”

• Nhập một số lượng lớn từ vựng từ Excel: Bạn có thể đưa từ vựng từ file Excel của bạn vào Kool để xây dựng bộ từ điển cho riêng mình, tận dụng khả năng tra từ tuyệt vời của Kool.

• Chạy ổn định, nhanh, không gây xung đột với các chương trình khác: Tìm nhanh bằng phím nóng ở mọi tài liệu kể cả Adobe Reader, Firefox, Chrome.

• Hoạt động theo cơ chế “on-demand”, sử dụng rất ít tài nguyên của hệ thống: Ở chế độ tinh giản, KOOLdic chỉ chiếm chưa tới 2.5MB RAM.

• Đồng hành cùng Google: Tự động dùng Google Translate để dịch từ Anh sang Việt và ngược lại.

Anh em nào quan tâm lên google gõ tải về nha!

Còn anh em thấy thằng nào hay hơn nữa thì giới thiệu tại đây cho anh em ta cùng ké

dinhquyhf

Kooldic là hay nhất rồi. Bạn chưa gởi link. Gởi luôn chứ google gì cho lâu:

Ở dưới có link download bản miễn phí nha mấy bác

thanchet_144

do bữa đó máy bị điên, nó không cho em pót link, Thank ******** pót dùm nhá Kooldic là hay nhất rồi. Bạn chưa gởi link. Gởi luôn chứ google gì cho lâu:

Ở dưới có link download bản miễn phí nha mấy bác

Oxford là chuẩn ! nhưng ai có tinh thần ủng hộ hàng việt thì hi sinh 50k xài LacViet củng không thua gì các phần mềm khác.

Riêng mình thấy mọi người nên dùng LacViet đi

Yong

Hiện đang dùng Lacviet (chùa ), để xài thử thằng này luôn xem, thank

lolita_lee

có bác nào có nhã hứng, so sánh thử kool với lacviet xem thế lào Lac Viet la phan mem tu dien hay nhung lac hau roi, Kool la phan mem tu dien mien phi minh thich nhat tu truoc den nay.

Akihiko

các bạn nghĩ sao về babylon và just click and see 3.1? Mình mới vừa tải just click and see về dùng thử, độ hay thì chưa biết nhưng thích mỗi cái là chỉ việc ấn phím là 1 hộp thoại hiện ra và gõ vào thôi. (nghe đâu cái babylon tự bắt từ còn nhanh hơn, không biết thế nào)

kem_ftu

Thiệt tình là mình mới nghe về phần mềm này. Để tải bản free về dùng thử thế nào. Nếu hay mình mua bản pro dùng. 100k ủng hộ tinh thần tác giả!

thiquocduy

Cái này có hay hơn babylon khôgn các bác??? Babylon add các dữ liệu của các từ điển khác như Lacviet, Prodict, ... nên thấy hay lắm....

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Thiết kế giáo án điện tử “Từ vi mô đến vĩ mô” sử dụng phần mềm ToolBook Assistant Luận văn Sư phạm 0
D Xây dựng quy trình chuyển đổi dữ liệu từ MicroStation sang Arcgis bằng phần mềm FME và thành lập bản Khoa học Tự nhiên 0
T Phần mềm học 600 từ vựng ôn thi Toeic hiệu quả. Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 2
T Monenglish - phần mềm học 3000 từ tiếng anh thông dụng Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
P Nghiên cứu khả năng phủ sóng Internet trên địa bàn thành phố Huế sử dụng phần mềm mô phỏng điện từ t Công nghệ thông tin 0
M Kỹ thuật sinh test case tự động từ yêu cầu phần mềm Công nghệ thông tin 0
G Xây dựng các ca kiểm thử tự động từ giao diện phần mềm Công nghệ thông tin 0
C Sử dụng phần mềm Mathematica trong dạy học phần "Dao động và sóng điện từ" chương trình sách giáo khoa Vật lí lớp 12 trung học phổ thông Luận văn Sư phạm 2
H PHẦN MỀM DỰ TOÁN F1 TỰ ĐỘNG NHẬP NGUYÊN ĐỊNH MỨC, ĐƠN GIÁ, GIÁ THÔNG BÁO TỪ MỌI FILE EXCEL Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
D Phần mềm ReportGPS v2.6 - hỗ trợ báo cáo kết quả sau khi bình sai từ TBC, Compass ! Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0

Các chủ đề có liên quan khác