Laptop Mình vừa Cr-ack windows 7 home basic 64 bit xong thì vào xài bình thường (hình đây)

Nhưng khi đang lay hoay thì vô tình vào mục chương trình tạo thêm 1 cài windows khác...lúc reset máy nó sẽ hiện ra 2 hình một bên là đang sử dụng thường ngày một bên thì dường như mới lập ra, bắt đầu thì thanh taskbar bị đục ngầu đi.(Như trong hình) không còn zống như trước

Lúc này mình tưởng là personalize bị lỗi nên reset mấy lần nữa nhưng vẫn như vậy, khi vào Control panel > all control panel items > personalization thì hiện ra một bản không có gì cả ( lúc trước mình vào thì có một khung để chỉnh hình), nhưng nó lại hiện ra dòng chữ This page is not available in this edition of windows và một dòng màu xanh nhạt Windows Anytime Upgrade, khi bấm vào nó hiện Save theme As và Theme name như trong hình:

Còn về phím tắt Fn thì sử dụng được nhưng khi Fn + tab thì không hiện ra khung cảnh chuyển đổi nữa.

Ai có thể giúp mình khắc phục việc này không, hay là nên cài windows lại từ đầu. Làm ơn nói chi tiết dùm mình nhé vì mình không thông minh cho lắm. Tks các bạn nhìu.

Ghi Chú : lúc Cr-ack key windows 7 mình có kiểm duyệt bằng vào web microsoft và nó bảo rằng mình đang xài windows chính hãng

đã cài cài windows ultimate luôn đi chứ cài bản kia làm gì cũng không nhẹ hơn mấy đâu mà.

mà chức năng hạn chế thanh tab không trong suốt đâu

vuongkhang1981

gửi khocviem11761
Thanh taskbar bị đục màu và Personalization không vào dc!!! phím Fn + tab không xài được?

bạn làm thế này

vào run

nhập: msconfig->enter

ở mục : general ->chọn :selective startup->click vào 2 ô đầu tiên->ok

sau đó restart lại máy./

pinky_mup

Xin chia buồn là bạn đang sở hữu Win7 Home Basic nên sẽ không có hiệu ứng gương Aero

Nếu muốn nó trong suốt xin mời bạn Upgrade lên phiên bản cao hơn ạ

bear_hbu

minh moi dung k rành windows 7, bình thường thì vẫn đổi màu taskbar dc, từ lúc chọc ngoáy trong gpedit.msc để ẩn icon tren descktop(minh chon view/ show descktop icon nhung sau moi lan restar nó lại hien icon lên) xong k nhung k dc việc mà con k chỉnh dc màu cua taskbar ai biet ti giup minh khac phuc 2 lỗi trên voi nha

mail cua minh : [email protected]

tks moi ng

Xin chia buồn là bạn đang sở hữu Win7 Home Basic nên sẽ không có hiệu ứng gương Aero

Nếu muốn nó trong suốt xin mời bạn Upgrade lên phiên bản cao hơn ạ
Xin lỗi nhá nhưng Win7 Home có AERO

Các chủ đề có liên quan khác