Như tiêu đề,em muốn hỏi làm sao phát trực tiếp một bộ phim đang phát trên máy tính lên youtube được ạ.Giống mấy người họ vẫn phát trực tiếp những phim chiếu trên tive lên youtube ấy ạ.Ko phải thông qua wc đâu.Ai biết hướng dẫn em với ạ

lovely_yoyo

Mình thường vô youtube coi clip video chứ không biết là nó có xem Tivi online nữa . Không hiểu ý bạn nói lắm.

- Bạn muốn đăng video lên youtube thì phải có file video lưu sẵn trong máy,dùng tài khoản đăng nhập để upload file video đó lên,định dạng mà youtube hỗ trợ. Người khác chỉ cần có link là vô coi được. Trường hợp này băng thông mạng server do youtube gánh.

- Bạn muốn tạo video xem dạng thời gian thực y như là xem webcam lúc chat chit ? wc mình không biết là worldcup hay là webcam hay gì đó nên đoán đại.

+ webcam: bạn dùng 1 phần mềm stream file video đó lên mạng,người khác dùng phần mềm đó để xem,thử tìm hiểu về softcast.

+ worldcup: dĩ nhiên người ta cũng dùng thiết bị quay video tương tự như webcam nhưng webcam thì chỉ là thiết bị đơn giản,rồi họ cũng gửi dữ liệu đó đến 1 nơi nào đó,VD muốn phát trên internet thì stream lên internet,muốn phát qua đài truyền hình thì gửi dữ liệu đó đến đài truyền hình.

Trong 2 trường hợp này bạn phải đảm bảo đủ băng thông để đưa phim cho người khác coi 1 cách liền mạch. Giống như chat webcam nếu mạng yếu thì bên kia coi sẽ bị giật và dĩ nhiên băng thông yếu không thể truyền video HD(dạng bản đẹp)

Vấn đề của bạn mình không rành nên chỉ là gợi ý để bạn tự tìm hiểu thông qua những từ khóa mình gợi ý mà bạn mở rộng ra.

Ealadhach

Mình thường vô youtube coi clip video chứ không biết là nó có xem Tivi online nữa . Không hiểu ý bạn nói lắm.

- Bạn muốn đăng video lên youtube thì phải có file video lưu sẵn trong máy,dùng tài khoản đăng nhập để upload file video đó lên,định dạng mà youtube hỗ trợ. Người khác chỉ cần có link là vô coi được. Trường hợp này băng thông mạng server do youtube gánh.

- Bạn muốn tạo video xem dạng thời gian thực y như là xem webcam lúc chat chit ? wc mình không biết là worldcup hay là webcam hay gì đó nên đoán đại.

+ webcam: bạn dùng 1 phần mềm stream file video đó lên mạng,người khác dùng phần mềm đó để xem,thử tìm hiểu về softcast.

+ worldcup: dĩ nhiên người ta cũng dùng thiết bị quay video tương tự như webcam nhưng webcam thì chỉ là thiết bị đơn giản,rồi họ cũng gửi dữ liệu đó đến 1 nơi nào đó,VD muốn phát trên internet thì stream lên internet,muốn phát qua đài truyền hình thì gửi dữ liệu đó đến đài truyền hình.

Trong 2 trường hợp này bạn phải đảm bảo đủ băng thông để đưa phim cho người khác coi 1 cách liền mạch. Giống như chat webcam nếu mạng yếu thì bên kia coi sẽ bị giật và dĩ nhiên băng thông yếu không thể truyền video HD(dạng bản đẹp)

Vấn đề của bạn mình không rành nên chỉ là gợi ý để bạn tự tìm hiểu thông qua những từ khóa mình gợi ý mà bạn mở rộng ra. bác này chưa xem bóng đá online trên youtube rồi

p3h30_h4ppj

Vấn đề của bạn mình không rành nên chỉ là gợi ý để bạn tự tìm hiểu thông qua những từ khóa mình gợi ý mà bạn mở rộng ra. Thank b ,Ở youtube có phần phát trực tiếp ấy,nhưng mình chỉ biết phát thông qua webcam thôi.Mình muốn hỏi là có cách nào quáy lại màn hình máy tình để phát trực tiếp không ấy

phu0ngthj3ugj4

Chào bạn

Mình có xem clip hướng dẫn này rồi. Hiệu quả lắm

Bạn có thể xem và làm theo nhé

Thân !!!

ji_yool_93

bác này chưa xem bóng đá online trên youtube rồi cho xin cái link coi thử chứ trên youtube không biết nó nằm ở đâu hết . Hi tại gà quá nên không rành.

wi_wi

Bóng đá thì có từng dịp mới phát thôi.p muốn thử thì tầm 21h vào youtube tìm phim bão làng tập 9 sẽ thấy đang phát trực tiếp.Nhưng không biết tối nay có phim đó không nhỉ.

Chào bạn

Thân !!! Thank nhé.Nhưng không phải mình muốn xem ol mà muốn phát cơ

leon_1691

Thank b ,Ở youtube có phần phát trực tiếp ấy,nhưng mình chỉ biết phát thông qua webcam thôi.Mình muốn hỏi là có cách nào quáy lại màn hình máy tình để phát trực tiếp không ấy sao cái gì bạn cũng muốn hết z ? Máy tính bạn có đủ mạnh và băng thông mạng có đủ mạnh để làm những điều mà bạn muốn ?

Vì việc quay màn hình rồi stream lên mạng cho mọi người cùng xem là điều bình thường không có gì là không thể. Bạn hãy nói mục đích của bạn làm việc đó để làm gì thì những người biết sẽ chỉ ra cho bạn phương án tối ưu chứ đừng lấy dao mổ trâu mà giết gà.

VD:

- muốn thiết kế 1 camera đưa lên mạng

- muốn làm 1 video demo về cái gì đó cho nhiều người coi

- làm video demo cho 1 người coi 1 cách trực tuyến

Do sử dụng qua server của youtube nên chỉ làm được những điều mà youtube cho phép,muốn làm những việc mà youtube không có thì phải tự thiết kế cho riêng mình,đòi hỏi phải có chút am hiểu về mạng và các dịch vụ mạng.

Ở bài trên bạn muốn đưa 1 file video đã quay rồi lên xem trực tuyến,trong bài này bạn lại muốn vừa quay vừa đưa lên,ý nghĩa của 2 việc làm này là khác nhau. Cần coi lại cấu hình máy và băng thông mạng và số người mong muốn,nếu là càng nhiều người xem càng tốt thì thôi upload lên ai muốn coi thì coi,muốn download thì down chứ việc gì phải theo thời gian thực chi cho phiền ?

Moran

chắc bạn stream được cái webcam lên mạng nên có ý định tạo trang xem TV online hả ? Coi sơ thì thấy nó đòi thu phí bản pro gì đó ,mạng nhà ADSL mà stream cái webcam thông qua youtube không nổi,nếu mạng yếu thì thôi nhé,mấy trang xem phim trực tuyến thấy nó nhiều đài z thôi chứ nhiều cái nó copy link từ server khác qua chứ có phải của riêng nó đâu . Vấn đề này muốn vọc vạch thì học cho rành cái đã .

tianangam29925

Chào bạn

Thân !!! Bác không đọc kĩ tiêu đề sao , ng ta hỏi làm sao phát ol từ máy lên youtube thì thím lại chỉ phát ngc lại , mà cái này thì cũng lâu r chứ ai chẳng biết

Haizz.Mình đã nói rõ là đưa lên youtube mà.Với cả video sau khi phát trực tiếp nó sẽ lưu luôn trên youtube không phải mất công tải lên nữa.Ví dụ phim này

và đây là cái đang chờ để đến h phát trực tiếp.

phantung83

Vấn đề của bạn mình không rành nên chỉ là gợi ý để bạn tự tìm hiểu thông qua những từ khóa mình gợi ý mà bạn mở rộng ra. Trực tiếp thể thao điện tử trên youtube chắc bạn chưa xem hehe

leonox_1506

Trực tiếp thể thao điện tử trên youtube chắc bạn chưa xem hehe chưa xem trên youtube mà thật sự nhu cầu cũng không cần,muốn thì coi lại của những người đã lưu lại rồi,như phim mà phát TV đời nào mình đón coi,toàn là coi lại mà chờ full để coi mới ghê ,ghét nhất cảm giác chờ đợi mà mạng nhà lại yếu có khi đang coi nó giật giật mất hay,download về coi cho đỡ lag,cũng tùy sở thích của mỗi người thôi

Pell

Thank nhé.Nhưng không phải mình muốn xem ol mà muốn phát cơ hiểu ý bác rồi nhưng muốn stream trực tiếp trên youtube phải thông qua xsplit hay là csmtalkTV vì youtube cần mã nguồn. với lại mạng phải khoẻ thì mới upload được như kiểu phân giải 480 hay HD 720. mạng khoẻ thì mới upload tốt và không ảnh hưởng đến người xem

Các chủ đề có liên quan khác