loitraitim_lt

đang xài VMware 9

mình làm theo hướng dẫn ở đây thì bị lỗi

Bị lỗi ở bước này B2: COPY FILE GHOST VÀO Ổ 5G

CHỌN menu file, chọn map virtual disks (cái này để share ổ đĩa máy ảo với máy thật)

chọn browse , chọn đến file Windows XP Professional.vmdk mà bạn lưu ( có bao nhiêu ổ máy ảo sẽ hiện lên hết , chọn ổ cần share )

thực tế sẽ như thế này

nhưng của mình thì như thế này

Ai biết khắc phục thế nào ko.HELP

Bain

hình như cái ổ đĩa đó của bạn lỗi, tạo lại cái khác thử xoá rồi tạo mới 2 3 lần cũng vậy ak
bỏ dấu tick cảu ô open file in read-only mode đi nha bạn theo hướng dẫn là có dấu tick mà.để mình bỏ dấu tick thử

HEO_TAMYHU

Bạn cài driver cho máy ảo chưa???

p/s: Trước thì mình toàn dùng bản 8 vẫn thấy ổn định. Giờ nhu cầu chỉ cần chạy máy ảo và chia sẻ với máy thật nên đã chuyển sang Vituabox Portable, dùng một thời gian dài rồi khá ổn định chưa có lỗi phát sinh nào

Stanley

driver gì.mới đến bước chia phân vùng và share dữ lịu mà.
Bạn cài driver cho máy ảo chưa???

p/s: Trước thì mình toàn dùng bản 8 vẫn thấy ổn định. Giờ nhu cầu chỉ cần chạy máy ảo và chia sẻ với máy thật nên đã chuyển sang Vituabox Portable, dùng một thời gian dài rồi khá ổn định chưa có lỗi phát sinh nào

phan_quynh_thu

bạn đã qua được bước đó chưa? mình thì tới bước share dữ liệu copy vào ổ ảo thì bị lỗi the disk is write-protected, đang tìm mà không biết làm cách nào hix

mai_yeu07

đang xài VMware 9

mình làm theo hướng dẫn ở đây thì bị lỗi

Bị lỗi ở bước này B2: COPY FILE GHOST VÀO Ổ 5G

CHỌN menu file, chọn map virtual disks (cái này để share ổ đĩa máy ảo với máy thật)

chọn browse , chọn đến file Windows XP Professional.vmdk mà bạn lưu ( có bao nhiêu ổ máy ảo sẽ hiện lên hết , chọn ổ cần share )

thực tế sẽ như thế này

nhưng của mình thì như thế này

Ai biết khắc phục thế nào ko.Giúp kick chuột tắt xp ảo đi . sau đó thì mới nhận ổ ảo.

bạn đã qua được bước đó chưa? mình thì tới bước share dữ liệu copy vào ổ ảo thì bị lỗi the disk is write-protected, đang tìm mà không biết làm cách nào hix mình cũng tới bước này rùi bị y như bạn

Gregson

haiz,đã thử tắt rồi.vẫn vậy thôi ak

mà chuyển sang xài virtualbox rồi
xác nhận với bạn là tắt ''open file in read... '' ddi nhé

ruby_chun

mình đang cài VM Ware 10 thì bị lỗi này ???

mong các thành chỉ giúp !!!!!!!!!!!! thanksssssss

Tris

mình đang cài VM Ware 10 thì bị lỗi này ???

mong các thành chỉ giúp !!!!!!!!!!!! thanksssssss

Các chủ đề có liên quan khác