tochuyen_68

Tình hình là mình gỡ AVG PC Tuneup thì 2 cái FF và Chorme đều không khởi động được . Khởi động nó hiện Windows cannot find 'C:\Program Files\Google\Chrome\Application\chrome.exe'. Make sure you the name correctly and then try again . Dù đã gỡ ra cài lại rất nhiều nhưng vẫn không được . Bác nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ dùm em cái , tks nhiều lắm

candylove_vn

Tình hình là mình gỡ AVG PC Tuneup thì 2 cái FF và Chorme đều không khởi động được . Khởi động nó hiện Windows cannot find 'C:\Program Files\Google\Chrome\Application\chrome.exe'. Make sure you the name correctly and then try again . Dù đã gỡ ra cài lại rất nhiều nhưng vẫn không được . Bác nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ dùm em cái , tks nhiều lắm khả năng là cái avg xoá hết các file exe rồi

có 1 lần dùng avast, cũng bị xoá sạch file exe trong máy, sợ đến già luôn

khả năng là cái avg xoá hết các file exe rồi

có 1 lần dùng avast, cũng bị xoá sạch file exe trong máy, sợ đến già luôn Mình thử các chương trình khác thì vào được , chỉ riêng 2 cái ông tưởng FF với Chrome này thì tự nhiên không khởi động được . Bạn có cách nào khắc phục không @@

huyhoa73

Mình thử các chương trình khác thì vào được , chỉ riêng 2 cái ông tưởng FF với Chrome này thì tự nhiên không khởi động được . Bạn có cách nào khắc phục không @@ cài lại thôi bác à,

khả năng là nó bị xoá rồi, hay bác thử tìm trong ổ C:/progam files/google và C:/program files/mozilla firefox

xem có còn chrome.exe và firefox.exe nữa ko? không có thì phải cài lại rồi.

vẫn chạy được thì chỉ cần tạo shortcut ra desktop là được

pluser79

bác xem lại đường dẫn của FF vs chorme nhá

không có khi nó xoá đi rồi Lúc cài thì nó vẫn là ổ C mà bác @@

Johnnie

Lúc cài thì nó vẫn là ổ C mà bác @@ thì ý người ta kiếm tra xem trong máy còn chrome với firefox không thôi, còn cái biểu tượng ngoài bàn làm việc mình hay bấm vào để khởi động firefox, chrome chỉ là shortcut,. 1 đường dẫn tắt đến tệp tin thôi.

nếu không có nữa thì cài lại

thì ý người ta kiếm tra xem trong máy còn chrome với firefox không thôi, còn cái biểu tượng ngoài bàn làm việc mình hay bấm vào để khởi động firefox, chrome chỉ là shortcut,. 1 đường dẫn tắt đến tệp tin thôi.

nếu không có nữa thì cài lại Vừa cài lại chrome , vào ổ C xem có file exe luôn mà khởi động vẫn không được , bó chiếu

phuonghuong70

Mở file exe trong folder cài đặt coi được không, nó cũng báo không đúng đường dẫn như thế à!

Mở file exe trong folder cài đặt coi được không, nó cũng báo không đúng đường dẫn như thế à! Chuẩn rồi bạn , mở file exe trong folder nó vẫn báo vậy

ghetyeu09

Go to Local disk C >> Program Files>> Google>> Chrome>> Application>>

>Now search for Chrome.exe

>Right click>> Click on rename

> Add .exe

> Don't worry if the name becomes 'chrome.exe.exe'

> Issue resolved!

If it does not help......

Go to Local Disk C>> SEARCH FOR Program files 86 >> Rest is the same!

Theo hướng dẫn được bình chọn nhất trên GG này!

Riêng trình duyệt thì mình khuyên bạn nên dùng bản portable, như vậy đỡ dính toolbar....

Go to Local disk C >> Program Files>> Google>> Chrome>> Application>>

>Now search for Chrome.exe

>Right click>> Click on rename

> Add .exe

> Don't worry if the name becomes 'chrome.exe.exe'

> Issue resolved!

If it does not help......

Go to Local Disk C>> SEARCH FOR Program files 86 >> Rest is the same!

Theo hướng dẫn được bình chọn nhất trên GG này!

Riêng trình duyệt thì mình khuyên bạn nên dùng bản portable, như vậy đỡ dính toolbar.... Bạn có thể dịch ra hộ mình không @@

hung_Phat

Tìm file chrome.exe trong thư mục cài đặt, bấm f2 và thêm ".exe" vào phía sau, không cần để ý là có hai đuôi ".exe.exe" hay không, sau đó nhấp đúp mở lại thử xem!

dickyheart5959

thêm đuôi exe vào cho 2 file exe mà bạn thấy ấy.

anh em lưu ý Tuneup bản 2013 trở về trước mình dùng rất tốt, nhưng bản 2014 rất hay gặp lỗi, nếu máy có công việc thì không nên cài

Các chủ đề có liên quan khác