cobelovely0706

Tút của mình viết sẽ hướng dẫn các bạn theo 3 cách sau :

Cách thứ nhất : là Hack GPRS Mobifone ( Lưu ý : sim mobifone của mình đã hack được 1 năm nay rồi , không biết nó còn hack theo cách của mình được nữa không . anh em cứ làm thử nếu được tốt )

Cách thứ hai : là phá băng thông Gói cước MIU của Mobifone , không bị giới hạn băng thông nữa , đảm bảo 100% , ai cũng làm được

Bắt tay vào làm việc thôi :

bước 1 : Hack GPRS Mobifone cho các bạn muốn sài Freee :

Chuẩn bị 1 cái Sim mobifone tài khoản 0 đồng ( còn hạn sử dụng và chưa bị khóa sim ) đầu số : 0122... , 0128.... ( hiện mình mới chỉ test trên 2 đầu số sau )

hiện nay các thuê bao của mobifone đều được cách hoạt GPRS , để thực hiện hack GPRS ( ta xoạn tin nhắn : huy gprs gửi 994 ) để hủy dịch vụ gprs trên sim ,,,, khi có tin nhắn hủy thành công ta tắt máy khởi động lại

để thực hiện hack GPRS ta thực thao tác Qua bàn phím

ngày trước tớ hack theo cách *090*5*6*1*1# nhưng hiện nay không sử dụng được nữa

lên các bạn dùng bàn phím nhấn *090# ok --> tiếp tục chọn 5 ---> chọn 6 ---> chọn 1 ---> chọn 1 ( Thank bạn đã đăng ký thành công dịch vụ )

các bạn khởi động lại máy thử vào web xem đã hack thành công chưa , nếu thấy vào được GPRS rồi thì Tiếp nhìn xuống bước 2 nhé

Bước 2 : Phá Băng thông GPRS hay Gói Cước MIU 40k/ tháng của Mobifone , nếu bạn đang sử dụng D-com Mobifone thì bỏ Qua bước này nhé :

bước này chỉ sử dụng cho d-com viettel E173Eu-1 : Mời bạn tham khảo cách Unlock tạm thời Dcom E173Eu-1. Lưu ý, sau khi khởi động lại máy, bạn sẽ phải Unlock lại mới sử dụng được đa mạng

Các bước Unlock:

1. Download phần mềm tại đây

2. Lắp Sim VinaPhone hay MobiFone vào USB 3G Dcom E173Eu-1

3. Tắt phần mềm điều khiển Dcom 3G đi

4. Chạy phần mềm Dcom3G.VN phần mềm báo Unlocking chờ đến khí phần mềm báo Unlocked là xong

5. Khởi động phần mềm điều khiển Dcom 3G, đợi hiện sóng và Kết nối

Sau khi kết nối thành công vào 3G ta thực hiện Phá băng thông nhé :

Trong Giao Diện D-com các bạn vào phần tin nhắn chọn xoặn tin mới

DK CVQT gửi 999

--> sau khi có tin nhắn báo đăng ký thành công các bạn xoắn tiếp

HUY CVQT gửi 999

Tháo D-com ra Lắp Zô lại , Chọn ( công cụ ---> Lựa Chọn ---> Mạng ---> Chế độ đăng ký ---> làm mới --> click vào GPC (3G) --> Chọn đăng ký ---> Click OK

Bắt đầu chọn Kết Nối Mạng và vào thưởng thức Tốc độ mới của D-com nhé

TUT by ThanhChungDJ NBT

thaogau1278

trời ơi

biết là ích kỉ nhưng share tràn lan như thế này thì die là cái chắc lun pác ơi

À mà cho e hỏi cách CVQT chưa fix ah tại bữa nt mà đâu có được

Neilan

Cách hack với Mobiphone nếu mình nhớ không lầm thì cách này đã có cách đây hơn 1 năm và không còn tác dụng nữa !

nhox_lj

cách này cách đây 2 năm có thể dùng free gprs nhưng bh thì hết hoàn toàn rồi bạn nhé,còn vấn đề CVQT thì ở HN và HCM là k thể chuyển được.Ai làm theo cái nài mà làm được thì quả là pro

candyshop_ntk

hack được 3G của sim thường k để sài điện thoại chứ điện thoại sài GPRS như rùa bò vậy _ _!

Các chủ đề có liên quan khác