Hướng dẫn Download maxspeed trên các host trả phí mà không mất phí (ĐÃ TEST)

Nhân thấy nhu cầu download trên các host nước ngoài của anh em khá lớn lại vất vả đi tìm account, nay em xin hướng dẫn cách download trên 1 số host thông dụng nhằm giúp anh em thỏa mãn nhu cầu down phim của mình. Đây là bài viết sưu tầm có chỉnh sửa đôi chút, tuy hơi dài dòng nhưng khá dể hiểu, dể làm.

Danh sách các host có thể download

Bước 1: Download phần mềm speedydrive.net rồi cài đặt vào máy: or

Bước 2: Vào tạo cho mình 1 địa chỉ email tạm

Nhập một tên bất kỳ muốn đang ký vào ô "Check Your Inbox!” (ô khoanh tròn màu đỏ) --> nhấp nút “Go!”.

Lúc này bạn đã có 1 địa chỉ email tạm (trong ô màu đỏ) dùng để đăng ký tài khoản trên speedydrive.net

Bước 3: Chạy phần mềm đã cài đặt ở Bước 1

Nhấp vào chữ "Register" trong ô màu đỏ.

-Ô Your Name: Nhập 1 tên bất kỳ.

-Ô Your Email: Nhập địa chỉ email tạm ở bước 2 vào.

-Nhấp nút “Register”.

-Quay trở lại trang mailinator bấm F5.

Lúc này đã có 1 email gởi đến hộp thư tạm của bạn (ô màu đỏ), nhấp vào tiêu đề để xem nội dung thư.

Bạn đã tạo được 1 account trên speedydrive.com, Nhấp vào "Sign in" ở góc trên rồi nhập "username" và "password" vào, nhấp nút "Sign in"
(lưu ý 1acc/1IP/1day vì vậy ngày hôm sau hãy sử dụng các công cụ Fake IP để đăng ký nhé )

Nhấp vào "Remote downloader", lúc này bạn đã có thể download thoải mái trên các host có danh sách phía trên bằng cách dán link vào ô trống phía dười -> nhấp vào nút "Submit". Trong hình em dán 5 link, mỗi link có kích thước 1,46GB.

Và gần như ngay lập tức nhận được link download.

HƯỚNG DẪN BỔ SUNG

Email tạm trên mailinator cấp cho các bạn luôn luôn có khoảng trắng trên địa chỉ email và khi dùng nó để đăng ký trên speedydrive.net một số bác bị dính lỗi "Invalid email" do chưa xóa khoảng trắng.

Để tránh gặp lỗi này và thao tác đăng ký email nhanh hơn em đề xuất các bạn sử dụng trang để đăng ký.

Khi các bạn vừa vào sẽ có sẵn 1 địa chỉ email tạm dành cho các bạn như hình sau:

Ưu điểm của email này là không có khoảng trắng và bớt đi 1 thao tác đăng ký và dĩ nhiên cũng free hoàn toàn lại có giao diện tiếng Việt...Như vậy xem như đây là bước 2 và các bạn tiếp tục làm sang bước 3 như hướng dẫn ở #1.

Xin lưu ý: Email này chỉ tồn tại trong thời gian 10 phút như tên gọi của nó, do đó các bạn cần thao tác nhanh hơn

KẾT QUẢ TEST ĐÂY:

Mình test vs Hotfile

Đầu tiên là down theo cách thông thường

Đây là dùng speedydrive.net

Mới down:

Tốc độ tăng chóng mặt

Kết quả Test vs Rapidshare

Khi mới bắt link

Tốc độ cũng tăng nhanh

Mình có thử vs host: ryushare.com nhưng bắt link k down dc.

Các bro kéo về thử cả cac host khác xem thế nào? rùi cho anh em nhận xét nhé!

HAVE FUN!!!!!!!!!

Inocente

Hình như có thấy bài này post lâu rồi thì phải. Kiểu gì tiếp theo cũng có người nói là post rồi như bác này.

Hình như có thấy bài này post lâu rồi thì phải. Hi, chỉ là hình như thì đừng phán vậy bác à, tinh than của họ mà

luong_luyen

cái này ngày nào cũng kéo hết acc premium được 1 ngày.... hôm sau phải làm acc mới, các bạn đăng kí nên đăng kí bằng 10minute mail cho dễ

tvl_87_boy

Tại sao phải dùng email tạm??? Vì nó cho dùng thử 1 ngày,hết hạn thì tạo acc khác

muakiniem2109

Hình như có thấy bài này post lâu rồi thì phải. Vần còn nhiều ng không biết mà bạn.

Chiến đê anh em, đã Test ngon

Các chủ đề có liên quan khác