Placido

Cập Nhật Bài Hướng Dẩn Mới, Đơn Giản Hơn Để Chơi

Battlefield 2

Cấu hình tối thiểu

P4 1,7GHz+

512MB RAM

VGA Rời: 128MB+ GeForce FX5700+,

HDD 2,3GB

Windows XP

Cấu hìnhđề nghị

P4 2,4GHz+

1GB RAM

VGA Rời: 256MB+ GeForce 6600+

Link download mediafire Battlefield 2 bản FULL:

Dung lượng download: 12 parts - 1.8 GB

Link download thuộc về minhhoang

Password download: hanhtrangsinhvien.net

Patch BattleField 2 phiên bản 1.41:Nằm trong folder ở trên.Vô đó mà download

Hướng dẫn cài đặt và chơi game: Tải về để chung các part trong 1 thư mục -> Giải nén -> Xuất hiện 3 folder chứa DVD ảo -> Dùng UltraISO để cài đặt. Cài xong chép ***** rồi chơi.

Hướng dẫn update game: (Để có thể update các bạn nên down bản BF2 Full là bản đòi CDKey khi setup)

Trong phần download Patch BattleField 2 phiên bản 1.41 có lẫn file BF2.rar. Tiến hành giải nén BF2.rar rồi vào trong click phải BF2.reg chọn Open With/Choose Program.../NotePad/Lưu ý là không stick vào dòng always use the selected program to open this kind of file/OK. Xong mở file đó lên và làm theo các thao tác sau đây.

Mặc định trong file đó là game sẽ cài ở F:\games\EA GAMES\Battlefield 2 nên sẽ có dòng "InstallDir"="F:\\games\\EA GAMES\\Battlefield 2" -> các bạn chỉ cần thay thế dòng Hoàng tô đậm đó bằng đường dẫn tới nơi cài game BattleField 2 trong máy của các bạn. Nhớ là có 2 dấu \\ nhé. Hoàng làm thử đây, ví dụ Hoàng cài game ở ổ D:\Entertainment\BattleField 2\ thì Hoàng sửa dòng tô đậm là "InstallDir"="D:\\Entertainment\\Battlefield 2" thế là xong. Sau đó bấm Ctrl + S để save lại rồi ra ngoài đúp chuột trái vào nó chọn OK để nó add cái registry vào. Sau khi đã thông báo thành công thì chỉ việc giải nén patch 1.41 ra và chạy nó để update. Have Fun.

BATTLEFIELD 2 BOOSTER PACK:

EURO FORCE & ARMORED FURY

Link download mediafire Battlefield 2: Euro Force bản FULL:

Dung lượng download: 4 part ~ 380 Mb

Link download mediafire Battlefield 2: Armored Fury bản FULL:

Dung lượng download: 5 part ~ 400 Mb

Download Cr-ack Battlefield 2: Euro Force và Armored Fury

Hướng dẫn cài đặt và chơi game:

các bạn tải 2 bản mở rộng về, giải nén sẽ ra 2 folder, 1 là bản Euro Force và bản còn lại là Armored Fury chứa các file cài đặt. Lần lượt Tìm đến file set up của 2 folder để cài. Sau khi cài đặt xong thì chạy patch 1.41 để update.

Update xong thì tải và chép Cr-ack ở dưới vào thư mục cài đặt của BF2 , Cr-ack này rất quan trọng vì Cr-ack cũ không chơi được các map của bản mở rộng.

Hướng Dẫn chơi online miễn phí 100%:

Cài Bản đầu tiên update lên 1.41 xong rồi mới cài 2 bản Booster pack.

Tiếp theo tải và cài đặt Patch 1.50( không cần Cr-ack):
(Cài bản 1.50 mới chơi Online được tất cả các map, chơi Offline thì không cần).

Hack game thành bản quyền bằng cách thêm Key (để chơi Online): Vào Run\ Regedit mở theo đường dẩn:
HKLM\Software\Electronic Arts\EA Games\Battlefield 2\ergc

Mở File ở cửa sổ bên phải Regedit, Thêm x9392 ở trước key của bạn.
Vd: Key của bạn là 0123456789 thì thêm x93920123456789

Chơi mãi mãi không bị Lock Acc đâu vì EA chỉ tui làm mà, hehe...

Vào game, Option\Game chọn Cap 256kbs. Lựa Sever nào có tên đầu là SEGA... FFS... hay Y.Q... để ping thấp nhất.

Một vài tấm của mình chụp lại đây:

Cái này có ở trang chủ luôn phải không nhỉ ? Thế để test thử bản này xem sao

buiquochuu_1982

Ko có trên trang chủ đâu, cách bẻ khóa này là do mình sưu tầm ở trên mạng (vì EA Game chỉ cho chơi miển phí đối với game có bản quyền thôi) . Bảo đảm thành công 100% khi vào sever Trung Quốc ( Sever TQ nhưng toàn English không hà).

Arnaldo

Thank bạn nhá để mình thử xong có gì lỗi là tớ bắt đền cậu đùa tí đang down và sắp được trò này nhìn hay đấy

jay_wu

chắc cấu hình nhà mình k đủ đã xong tất cả các bước vào game thì bị đẩn ra ngoài chán quá toàn game hay thì bị xịt

piggyaig

Ah , mà cái này card on chơi dc không vậy ? Uhm mình cũng card on, ? trước khi down khỏi mất công

Mình vừa mới Test lại trên máy thằng bạn, Dualcore E5200 2.5Ghz, Ram 2Gb, Vga rởm ATI EAH 3450 (ko quạt). Chạy Medium tốt, chơi Online ổn. các bạn chú ý 1 số Card Onboard không chơi được đâu.

Game này trên Gamespot chấm 9.5/10 điểm, 1 trong số game hay nhất của EA Game, hiện tại bây giờ có hơn 800 Server Online trên toàn thế giới. (Ko xạo đâu, cứ Online xem mình nói có đúng ko).

Game này theo mình biết thì có từ năm 2005 rồi, do đó nó đòi cấu hình máy không cao. Đồ hoạ cũng gọi là đẹp hơn nhiều so với các game như đột kích, biệt đội,...

VD: Một số Card Vga Cũ Battlefield 2 có thể hỗ trợ, các bạn tham khảo thêm:

* Radeon X700 (PCIe)

* Radeon X600 (PCIe)

* GeForce 6600 (PCIe)

* GeForce PCX 5900 (PCIe)

* GeForce 5800 Series (AGP)

* ATI Radeon X800 XT Platinum Edition

* ATI Radeon X800 PRO

* ATI Radeon 9800 Series

* ATI Radeon 9600 Series

* ATI Radeon 9550 (RV350LX)

* ATI Radeon 9500 / 9700 Series

* ATI Radeon 8500 Series

* ATI Radeon X300 Series

* NVidia GeForce 6800 Ultra

* NVidia GeForce 6800 GT

* NVidia GeForce 6800

* NVidia GeForce FX 5950 Series

* NVidia GeForce FX 5900 Series

* NVidia GeForce FX 5700 Series

Glendale

cái này card 128 có chơi được k bạn Card 128 có thể chơi được ở chế độ Low đó nhưng phải là card rời nha bạn.

---------- Bài thêm lúc 09:40 ---------- Bài trước là lúc 09:10 ----------

chắc cấu hình nhà mình k đủ đã xong tất cả các bước vào game thì bị đẩn ra ngoài chán quá toàn game hay thì bị xịt Bạn xem lại Cấu hình hay Bạn chưa cài đầu đủ bộ DirectX 9c.
Link DirrectX 9c

Click Vào [Click here to Download] mà down nha.

vudinhkhanh2000

Card 128 có thể chơi được ở chế độ Low đó nhưng phải là card rời nha bạn.

---------- Bài thêm lúc 09:40 ---------- Bài trước là lúc 09:10 ----------

Bạn xem lại Cấu hình hay Bạn chưa cài đầu đủ bộ DirectX 9c. Vậy là card on chơi không dc à ? Chán quá

Các chủ đề có liên quan khác