Phần mềm kê toán hay, sản phẩm cơ bản cho mọi doanh nghiệp, với các chức năng nền tảng đáp ứng yêu cầu của Chế độ kế toán. Sản phẩm hỗ trợ đầy đủ các nghiệp vụ kế toán tiền, phải thu-phải trả, vật tư-hàng hóa, tài sản cố định, công cụ lao động, tiền lương, thuế GTGT, thuế TNDN , dễ cài đặt, hỗ trợ cho QĐ15 và QĐ48 luôn, rất dể sử dụng. Không giới hạn thời gian, không giới hạn số lượng bút toán. Tự đọng in sổ sách kế toán, báo cáo tài chính,….Đặc biệt kế toán quản trị..

Phiên bản 2.1 của kế toán cộng đồng có gì mới?

Về chế độ kế toán

* Phiên bản 2.1 có hỗ trợ Chế độ kế toán doanh nghiệp (QĐ 15)

Về nghiệp vụ kế toán

* Sửa lại Bảng phân bổ số thuế GTGT của hàng hóa dịch vụ mua vào: số thuế GTGT mua vào dùng chung được tự động phân bổ theo tỷ lệ Doanh thu chịu thuế trên tổng doanh thu và tính ra số thuế GTGT được khấu trừ trong kỳ (hữu ích cho các đơn vị có kinh doanh cung cấp hàng hóa dịch vụ không chịu thuế)

* Cho phép lập phiếu xuất kho với nhiều dòng cùng một mã hàng mà vẫn tính đúng đơn giá xuất kho theo các phương pháp Nhập trước-Xuất trước, Nhập sau-Xuất trước.

* Thêm chức năng tự động lấy tỷ giá ghi sổ ngoại tệ (tỷ giá bình quân tức thời) khi lập các bút toán ngoại tệ.

* Thêm chức năng tự động tính lại Lãi/Lỗ chênh lệch tỷ giá đã phát sinh trong kỳ.

Về tối ưu dữ liệu

* Tối ưu tốc độ xem và in sổ kế toán (đã kiểm tra thực tế để xem và in sổ nhật ký chung với 500 trang A4!)

Các tiện ích khác

* Cho phép sử dụng Kế toán cộng đồng để làm việc với file dữ liệu của các phiên bản cao cấp khác.

1. Cài đặt và khởi động

Bạn cần chạy file setup và làm theo chỉ dẫn của phần mềm. Đơn giản hơn cả, chỉ cần bấm NEXT hay OK cho tới khi hoàn tất cài đặt. Để khởi động phần mềm, bạn bấm đôi chuột vào hình icon TTSOFT 1A trên màn hình desktop

2. Chọn dữ liệu và Đăng nhập

* Kế toán 1A.CE cho phép làm kế toán cho nhiều công ty, mỗi công ty có 1 file dữ liệu riêng với định dạng .gdb (ví dụ CongtyABC_DemoDB.gdb). Có 2 file dữ liệu được cài đặt trên máy tính của bạn: Dữ liệu chính thức và Dữ liệu mẫu (dữ liệu mẫu là số liệu kế toán năm 2008 của công ty SX-TM ABC)

Để làm việc, bạn cần chọn file dữ liệu và thực hiện Đăng nhập với:

Tên đăng nhập = admin

Mật khẩu = không có (bạn để trống và nhấn nút Đăng nhập)
* Thông tin đăng nhập này dùng được cho cả dữ liệu chính thức và dữ liệu mẫu.

Download TTSOFT Kế Toán 1A v2.1 [Full]:

luctrntncung

SAo thấy giao diện nó khó khó thế nào ý(có lẽ không quen sử dụng),bạn có hướng dẫn sd không

hooker

chào bạn

bạn ơi mình vừa dow phân mềm kế toán 1a phien bản v2.1 về nhung mình không thấy chỗ nào để nhập mua tscd mà chưa thanh toán

bạn làm ơn chỉ dùm mình được không?

bạn có thể gửi trả lời qua mail cho mình được không?

mail của mình là [email protected]

mình rất mong nhận được câu trả lời của bạn

Thank bạn rất nhiều

Steven

chào bạn

bạn ơi mình vừa dow phân mềm kế toán 1a phien bản v2.1 về nhung mình không thấy chỗ nào để nhập mua tscd mà chưa thanh toán

bạn làm ơn chỉ dùm mình được không?

bạn có thể gửi trả lời qua mail cho mình được không?

mail của mình là [email protected]

mình rất mong nhận được câu trả lời của bạn

Thank bạn rất nhiều Nếu bạn muốn dùng phần mềm kế toán free thì đừng dùng thằng này. nó bị bỏ rơi lâu rồi. mình không thấy tác giả hỗ trợ gì cả. bạn nên dùng phần mềm 3TSoft nó miễn phí và được hỗ trợ rất tốt.

Chi tiết:

hale8085

cho link dơn load phần mềm kế toán với các bạn

---------- Bài thêm lúc 13:07 ---------- Bài trước là lúc 13:07 ----------

phiên bản 1a.2.1

Các chủ đề có liên quan khác