tri_ctyflp

File Ghost của mình tự nhiên bị ẩn tất cả vài file dung lượng gần 10G. không hiểu sao trong ổ đĩa E cảu mình không hiện mình đang dùng win8.1 và cho hiện chế độ tất cả file ẩn, mà sao nó vẫn không hiện lên trong ổ đĩa nó vẫn chiếm dung lượng. các pác có cách nào hiện nó lên được ko??

hongoc217

Bạn cho hiện cả files ẩn và files hệ thống. Bạn xem các files, folders ẩn như RECYCLER, System Volume Information có thấy hay không hay đã bị virus vô hiệu hóa rồi?

teddy_bichngoc

có 1 loại virus chuyên thịt file ghost, chắc bác dính rồi. file ghost của mình mình cứ đổi đuôi nó thành abc, khi nào cần ghost đổi lại như cũ

Boot dung lượng khoảng mấy chục mê nhưng không xóa được. có phải bị vi rut không bác làm sao xóa nó được đây

anna_le

nó hiện lên rất nhiều file ẩn trong đó có file tên Boot dung lượng khoảng mấy chục mê nhưng không xóa được. có phải bị vi rut không bác làm sao xóa nó được đây - Nếu bạn nghi ngờ máy nhiễm virus thì quét máy. Có thể dùng thêm phần mềm này:

Malwarebytes Anti-Malware 1.75.0.1300 Pro Final + key.rar 9.9 MB

- Bạn chú ý khi xóa files, coi chừng xóa nhầm. Nếu cần bạn có thể mở ổ đĩa chụp hình và post lên.

đây bác e muốn xoá fonder tên Boot mà không tài nào xáo được. mặc dù chuột phải vào chọn securities đều full control

daoduytung3000

Bạn mở thêm folder boot để xem nó có gì, có thể có file trong đó đang chạy nên không xóa được. Bạn xem ngày tháng Modified thì rõ.

Bạn đã chạy phần mềm quét Malwares chưa?

Thay vì xóa folder bạn hãy xóa các file trong folder Boot. Nếu vẫn không xử lí được thì bạn tiếp tục mở folder Boot rồi chụp hình và post tiếp.

quocvan910312

Bạn mở thêm folder boot để xem nó có gì, có thể có file trong đó đang chạy nên không xóa được. Bạn xem ngày tháng Modified thì rõ.

Bạn đã chạy phần mềm quét Malwares chưa?

Thay vì xóa folder bạn hãy xóa các file trong folder Boot. Nếu vẫn không xử lí được thì bạn tiếp tục mở folder Boot rồi chụp hình và post tiếp. E tải về mà nó là file vi rut nên bị delete hết

Bên trong nó có gần 20 file e xoá được hết rồi nhưng còn 2 file này không xoá được. không biết nó là cái gì

Các chủ đề có liên quan khác