buff_archangel

tình hình máy tính của mình dạo này chỉ chạy 1 phần mềm ( vào web hay nghe nhạc..) thì cpu cũng lên rất cao hơn 50% ( có lúc gần 100%), minh cũng dùng NIS quét thì không thấy có vi rút kiểm tra nhiệt độ thì core #1 là 35 độ, core #2 dao động từ 35 đến hơn 50 độ. và nếu mình dùng lâu thì cây nó còn phát ra 1 tiếng tạch khá to rồi khởi động lại. mình đang lo quá không biết có phải do main không hay là do nguồn...mong các bạn chỉ giáo với. mình xin cảm ơn

cấu hình máy: chip pentium R E6500. ram 2 gb. main EG41 gigabyte, nguồn orient 480w

kenvil_cz

tình hình máy tính của mình dạo này chỉ chạy 1 phần mềm ( vào web hay nghe nhạc..) thì cpu cũng lên rất cao hơn 50% ( có lúc gần 100%), minh cũng dùng NIS quét thì không thấy có vi rút kiểm tra nhiệt độ thì core #1 là 35 độ, core #2 dao động từ 35 đến hơn 50 độ. và nếu mình dùng lâu thì cây nó còn phát ra 1 tiếng tạch khá to rồi khởi động lại. mình đang lo quá không biết có phải do main không hay là do nguồn...mong các bạn chỉ giáo với. mình xin cảm ơn

cấu hình máy: chip pentium R E6500. ram 2 gb. main EG41 gigabyte, nguồn orient 480w Do máy quá nóng -> Vệ sinh máy, bôi keo tản nhiệt cho chip

top_clover

- kiểm tra công suất nguồn máy,máy bạn 2 core thì nguồn tốt nhất phải > 450w thì hoạt động mới ổn định.

- kiểm tra lại quạt,do khô dầu nên phát ra tiếng kêu lớn.

Do máy quá nóng -> Vệ sinh máy, bôi keo tản nhiệt cho chip,tra dầu vào quạt,

Kinh nghiệm máy PC gắn thêm 1 quạt cho HDD ==>giúp tăng tuổi thọ HDD,Win hoạt động tốt hơn do ổ cứng không nóng

F10_Enter

Thank mọi người. chíp mình cũng mới bôi keo tản nhiệt được khoảng 3 tháng. quạt cho HDD thì cũng có. dùng HD tune check thì cũng không thấy có lỗi....mình cũng không biết phải mô tả tiếng kêu đấy ntn nữa nhưng nghe nó giống tiếng ta bấm bút bi ấy (trầm hơn). nó cứ kêu tạch mà chỉ tạch 1 tiêng thui nhưng rất to

Coi lại cây quạt ngay cpu có bị vướng cái gì vào đó không.Nếu không thì tháo thùng máy ra coi,rồi để máy chạy là biết tiếng đó xuất phát từ đâu liền

Các chủ đề có liên quan khác