thang_1441986

các bạn cho e hỏi máy nhà e bị thế này :

Nhà e có laptop và desktop .

(1)Lap đang vào mạng dc . Bật desktop lên . Desktop vào được mạng . Rút giây mạng ở laptop top ra cắm lại . laptop không vào được mạng . Không nhận địa chỉ ip . Ping đến modern báo general failure .

2)Khi đó đổi giây đổi cổng các kiểu . Cứ giây với cổng nào kết nối với desk là vào được mạng còn laptop thì không .

3)Mang giây với laptop lên công ty thì laptop lại vào được mạng bt .

4)Mang giây ở cty về nhà thì ý (1) lại xẩy ra .

5)Em cài lại windows cho laptop : (1) vẫn xẩy ra .

Em reset modern ( lấy tăm chọc vào nút reset ) rồi nhờ support hỗ trợ cấu hình lại mạng : (1) vẫn xẩy ra .

các bạn tư vấn giúp em nhé . Thanks nhiều

magaret_d

Nhờ support ròi mà còn k được...chắc 2 tụi nó ghét nhau thôi ...bạn thử với wifi chưa...

cua_pnl

Bạn thử đặt IP tĩnh cho laptop và desktop xem có còn bị nữa không.

Cách làm: Bấm biểu tượng mạng ở góc dưới bên phải màn hình > Properties > chọn Internet Protocol (TCP/IP) > Properties > chọn Use the following IP address

. IP address: Nhập IP cho máy tính và laptop (không được trùng nhau)

VD: Đối với máy mình đặt như sau.

Lap: 10.0.0.10 thì desktop: 10.0.0.11

. Subnet mask: 255.255.255.0

. Default Gateway: 10.0.0.2, địa chỉ này phụ thuộc từng loại modem bạn ạ, cũng có thể mình tự cấu hình modem.

minhthu_88

Lỗi này không phải do dây, modem và hệ điều hành thì chỉ có thể là IP của máy thôi. Trước mình gặp 2 cái máy cũng thế. Toàn phải set 1 cái IP tĩnh và 1 cái để nguyên thì mới vào được.

tuelamcaoquynh

Nhờ support ròi mà còn k được...chắc 2 tụi nó ghét nhau thôi ...bạn thử với wifi chưa... Mình chưa thử với wifi bạn ạ , nhà cũng k có wifi nữa

ninzasoi

Bạn thử đặt IP tĩnh cho laptop và desktop xem có còn bị nữa không.

Cách làm: Bấm biểu tượng mạng ở góc dưới bên phải màn hình > Properties > chọn Internet Protocol (TCP/IP) > Properties > chọn Use the following IP address

. IP address: Nhập IP cho máy tính và laptop (không được trùng nhau)

VD: Đối với máy mình đặt như sau.

Lap: 10.0.0.10 thì desktop: 10.0.0.11

. Subnet mask: 255.255.255.0

. Default Gateway: 10.0.0.2, địa chỉ này phụ thuộc từng loại modem bạn ạ, cũng có thể mình tự cấu hình modem. ok bạn , mình mới thử cấu hình ip tĩnh với laptop ; để mình thử cấu hình với cả 2 con xem . THansk bạn nhé

luckystar2979

Lỗi này không phải do dây, modem và hệ điều hành thì chỉ có thể là IP của máy thôi. Trước mình gặp 2 cái máy cũng thế. Toàn phải set 1 cái IP tĩnh và 1 cái để nguyên thì mới vào được. Mình cũng để 1 cái ip tĩnh , 1 cái ip động lúc không vào dc mạng . Để lần này thử lúc vào dc mạng setip của laptop xem . Thanks bạn nhé

phung20062007

KTV vừa đến sửa , do modern k tương thích với cổng lan của bác . Thanks các bạn đã tư vấn nhé .

Các chủ đề có liên quan khác