hellangel_85

các bạn ơi! Giúp em với .

Chả là sáng nay con PC của em nó bị dính viruss thế là em dùng Norton ghost để ghost từ XP lên 7 . Thế là Ghost xong ms biết mình chót dại tại PC hơi yếu chạy win7 lag kinh khủng . Thế là em định ghost lại về xp nhưng không được

Em dùng onekey thì không thể dùng được chả bấm được gì như kiểu bị ĐƠ í. Xong rồi em dung Norton Ghost thì lúc restart thì không hiện chọn để vào menu ghost (em đã chỉnh ở mục time gì gì ở mycomputer lên 15 mà vẫn không được) Mong các bạn giúp em sớm , dung onekey hay norton hay j' cũng được miễn là ghost dc về xp

EM XIN CẢM ƠN TRƯỚC

hoangduc0520

các bạn ơi! Giúp em với .

Chả là sáng nay con PC của em nó bị dính viruss thế là em dùng Norton ghost để ghost từ XP lên 7 . Thế là Ghost xong ms biết mình chót dại tại PC hơi yếu chạy win7 lag kinh khủng . Thế là em định ghost lại về xp nhưng không được

Em dùng onekey thì không thể dùng được chả bấm được gì như kiểu bị ĐƠ í. Xong rồi em dung Norton Ghost thì lúc restart thì không hiện chọn để vào menu ghost (em đã chỉnh ở mục time gì gì ở mycomputer lên 15 mà vẫn không được) Mong các bạn giúp em sớm , dung onekey hay norton hay j' cũng được miễn là ghost dc về xp

EM XIN CẢM ƠN TRƯỚC Trước khi ghost lại, bạn dùng boot cứu hộ (HR boot, hay mini win) bạn dùng phần mềm chuyên partition del cái phân vùng C sau đó tạo mới format NTFS (prymari) set active xong rồi tiến hành ghost lại

thang4_1976

dzo bios chọn firt boot CD bạn nhé, onekeyghost ban chay trên windows thì đợi xíu nó sẻ hiện lên cho bạn chọn

Cale

Bạn thực hiện như #3 nhưng xin lưu ý thêm là nếu bạn vào windows Mini XP thì sau khi đã tiến hành Delete, tạo lại, Format, Set Primary-Active thì bạn cần thiết lập MBR cho ổ cứng là Windows NT 5.x sau đó có thể ghost bình thường. Nếu bạn thực hiện trong windows Mini 7, 8 thì bạn cần chạy BootIce để fix MBR như đã nói ngoài ra còn phải thiết lập lại PBR là NTLDR thì máy mới boot và vào windows XP được. Bạn có thể thực hiện việc ghost máy ngay trong windows Mini bằng cách chạy Norton Ghost.

anhclub_vnn

không cần dài dòng, bạn chỉ cần dùng 1 usb boot hay cd boot dùng chức năng mini windows vào rồi dùng phần mềm partition format ổ cài windows trước đây, sau đó bạn dùng Norton Ghost ngay trong mini windows đó ghost lại là được.nhớ chọn đúng phân vùng cần ghost nhé.

Các chủ đề có liên quan khác