nam77trung

Tình hình là e định chuyển từ gói FPT 6mb sang gói ưu đãi mới của Viettell để 1 mình nâng cao tốc độ đường truyền và 1 phần đổi lại cái modem . E mạn phép hỏi xem là gói viettell sài có ổn định không ạ?

Có trục trặc gì trong quá trình sử dụng không, vì muốn chắc chắn là mình chuyển là quyết định đúng nên muốn tham khảo ý kiến các bạn !

Thanks các bạn đã đọc 2pic

Mình đang xài cáp quang gói 192,5K/tháng của Viettel đây!

Mới xài khoảng 1 tháng thôi, thấy nhanh hơn ADSLMegaVNN của VNPT gói 165k/tháng; tốc độ tải về của IDM vào khoảng 1.5-1.6MB, xem phim HD 1080p trên youtube 2 máy 1 lúc không bị giật.

Mình chưa sử dụng của internet của FPT nên không biê tốc độ thật thế nào. Có bác nào đã xài qua và xài lâu của Viettel thì vào nhận xét dùm bác "rulerdua1994" để chọn mạng.

Không biết có tùy khu vực nhanh chậm không thì mình không rõ và cũng không biết xài lâu thế nào chứ bây giờ mới vào thì mình đánh giá gói cáp quang 192,5K/tháng này của Viettetl tương đối rẻ và tốc độ Ok hơn VNPT nhiều lắm!

vuminhduc_vt

Mới xài khoảng 1 tháng thôi, thấy nhanh hơn VNPT gói 165k/tháng; tốc độ tải về của IDM vào khoảng 15-16MB, xem phim HD 1080p trên youtube 2 máy 1 lúc không bị giật.

Mình chưa sử dụng của internet của FPT nên không biê tốc độ thật thế nào. Có bác nào đã xài qua và xài lâu của Viettel thì vào nhận xét dùm bác "rulerdua1994" để chọn mạng.

Không biết có tùy khu vực nhanh chậm không thì mình không rõ và cũng không biết xài lâu thế nào chứ bây giờ mới vào thì mình đánh giá gói cáp quang 192,5K/tháng này của Viettetl tương đối rẻ và tốc độ Ok hơn VNPT nhiều lắm!
Thanks bác mình cũng từng dùng gói 165k/ tháng của VNPT nhưng nghe bác nhận xét vậy có vẻ gói này vượt trội hơn nhìu nhưng không biết ổn định không nhờ mấy bác khác tư vấn thêm với nhé

Norbert

gì ngon vậy cáp wang mà có 192k 1 thang IDM down 15 16mb thật à... hix xài VNPT 275k 1 thang mà max chỉ 800kb

Corbett

165k của vnpt là cáp đồng adsl nhé

còn 192k của viettel là cáp quang đang khuyến mại giá gốc là 385k cơ

zodiacour

Mới xài khoảng 1 tháng thôi, thấy nhanh hơn VNPT gói 165k/tháng; tốc độ tải về của IDM vào khoảng 15-16MB, xem phim HD 1080p trên youtube 2 máy 1 lúc không bị giật.

bạn so sánh cái kiểu gì kỳ vậy hả.....gói 165k của VNPT là cáp đồng chứ có phải cáp quang đâu mà nói như vậy, muốn so sánh thì cũng phải biết so sánh thế nào cho đúng, chứ so sánh cái kiểu như bạn thì rõ ràng là đang quảng cáo cho Viettel chứ chẳng có trình độ hiểu biết gì hết

vo_doi_dot_com

Tình hình là e định chuyển từ gói FPT 6mb sang gói ưu đãi mới của Viettell để 1 mình nâng cao tốc độ đường truyền và 1 phần đổi lại cái modem . E mạn phép hỏi xem là gói viettell sài có ổn định không ạ?

Có trục trặc gì trong quá trình sử dụng không, vì muốn chắc chắn là mình chuyển là quyết định đúng nên muốn tham khảo ý kiến các bạn !

Thanks các bạn đã đọc 2pic Mình chưa xài cáp quang của viettel cũng như của VNPT nên mình không biết vì thế nên không dám tư vấn bừa bãi cho chủ topic nhưng có 1 vài ý kiến sau:

hiện tại mình đang xài gói cước cáp đồng 165k của VNPT và thấy là xài ổn định, VNPT rất ít khi bị rớt mạng như viettel hay FPT, thái độ phục vụ của VNPT cũng tốt hơn rất nhiều so với các nhà mạng còn lại. trong thời gian tới mình sẽ lên cáp quang của VNPT, nếu như có điều kiện bạn hãy thử xài cáp quang của VNPT thử xem sao, minh nghĩ bạn sẽ hài lòng về VNPT hơn là những nhà mạng khác

nganhang2k2008

Mình chưa xài cáp quang của viettel cũng như của VNPT nên mình không biết vì thế nên không dám tư vấn bừa bãi cho chủ topic nhưng có 1 vài ý kiến sau:

hiện tại mình đang xài gói cước cáp đồng 165k của VNPT và thấy là xài ổn định, VNPT rất ít khi bị rớt mạng như viettel hay FPT, thái độ phục vụ của VNPT cũng tốt hơn rất nhiều so với các nhà mạng còn lại. trong thời gian tới mình sẽ lên cáp quang của VNPT, nếu như có điều kiện bạn hãy thử xài cáp quang của VNPT thử xem sao, minh nghĩ bạn sẽ hài lòng về VNPT hơn là những nhà mạng khác Hiện nay cũng đang thấy VNPT quảng cáo gói cáp quang 200K/tháng. Có bác nào xài chưa? Gói này mới so sánh với gói 192.5K/tháng của Viettell chứ.

keomut_abu

Hiện nay cũng đang thấy VNPT quảng cáo gói cáp quang 200K/tháng. Có bác nào xài chưa? Gói này mới so sánh với gói 192.5K/tháng của Viettell chứ. Em đang xài gói cáp quang 200K/tháng của VNPT bác à. Chốt 1 câu : Ổn, chuẩn như họ quảng cáo

bosu_3057

Hiện nay tùy từng địa phương và từng nhà mạng, trong đó có 2 nhà mạng vnpt và viettel
Đang khuyến mãi gói cáp quang 12Mbps với mức phí trọn từ 200K~220K, "Nhưng với điều kiện là phải đóng phí trước 6 tháng tiền cước, và sẽ trừ dần vào tháng thứ 2 đến tháng thứ 7 , sau đó sẽ thu phí lại từng tháng , gói Hợp đồng này có hiệu lực 2 năm"

Tốc độ tải file từ những trang không hạn chế băng thông tối đa là 1MB6 (1,6MB) upload thì cũng tùy host up có khi cao hơn down nó lên đến 1,7MB.

Trên đây là những gì mình biết, các bạn có thể tham khảo về thông tin của 2 nhà mạng này tử nơi của các bạn đang cư trú để biết thêm chi tiết

angeloflove3779

Chỉ 1 từ bốc phét nói to

Bốc phét vừa thôi bác, gói cáp quang này tốc độ là 12Mbps, tính ra download chỉ 1.5MB/s thôi nhé

Down những 15 - 16MB thế gói bác bao nhiêu tiền 1 tháng thế ạ

memory_forever

Chỉ 1 từ bốc phét nói to Có nhiều bạn chưa hình dung ra cái từ "B" và "b" trong cách tính tốc độ mạng

12Mbps/8b ~1,5MB

Các chủ đề có liên quan khác