chuotnhat_green

Tình hình là mình có cái Dcom Viettel MF190s - mình dùng sim 3G thì bình thường nhưng không hiểu sao bỏ sim điện thoại vào thì nó chẳng nhận sóng j cả, sim thì sạch sẽ k có vấn đề j cả, mình cũng thử vài sim khác và cũng k dc, bạn nào giúp mình với (sim đã đăng ký MIMAX và dùng bình thường trên Iphone)

Caddaric

y như thèn bạn mình lun nhưng bỏ vào 2 cái máy tính của nó với của anh nó thì không nhận như chủ còn vào máy mình vẫn xài bt,cũng chả hiểu sao nữa,có lẽ do cái dcom chăng??

máy không nhận sim thì làm như này coi được không

tháo sim ra gắn dcom vào máy mở phần mềm quản lý,vào phần tuỳ chọn>SMS>chuyển phần lưu vào bộ nhớ trong>ok

rút dcom gắn sim lại

leekireong

Tình hình La điên wa, mua 4 cái sim hết 200k, đủ loại của vIettel, 3cái k nhận, may sao nhận dc 1 cái, thế là k hiểu tại sao, keke. Do dcom hay do sim, hic.

Bedford

Tình hình La điên wa, mua 4 cái sim hết 200k, đủ loại của vIettel, 3cái k nhận, may sao nhận dc 1 cái, thế là k hiểu tại sao, keke. Do dcom hay do sim, hic. Dcom lởm rồi, bây h dcom ếch nhái nhiều lắm, e có người quen làm trong nghành bảo thế. Kể cả hãng bán ra nhé

Tình hình La điên wa, mua 4 cái sim hết 200k, đủ loại của vIettel, 3cái k nhận, may sao nhận dc 1 cái, thế là k hiểu tại sao, keke. Do dcom hay do sim, hic. thế bạn đã kiểm tra cái sim không nhận vào dcom khác chưa

nếu gắn vô dcom khác mà vẫn không nhận là sim hư rồi

ketnoitimban

Dcom lởm rồi, bây h dcom ếch nhái nhiều lắm, e có người quen làm trong nghành bảo thế. Kể cả hãng bán ra nhé Mình dùng từ 2011 tới jo k có lỗi j cả - bị mỗi k nhận sim thường - nhưng jo nó nhận dc 1 cái rồi cứ thế xài thôi
thế bạn đã kiểm tra cái sim không nhận vào dcom khác chưa

nếu gắn vô dcom khác mà vẫn không nhận là sim hư rồi Sim mình dùng trên điện thoại mà bạn - hư sao xài
thế này chắc là do dcom cập nhập bản mới nhất từ khi mua vẫn chưa sờ tới FW

luubichtram1993

chả biết sao từ khi bỏ vào máy của mình nhận rồi lại sau bỏ lại máy của thèn bạn nó cũng nhận nốt lun

ngocanh_2311

Các pro diễn đàn ơi cứu mình với, tình hình đang dùng Dcom 3G viettel mà dùng hết 600MB rùi giờ mình chỉ biết đứng nhìn nó thôi, load 1 trang đến vài phút, thấy các anh em chia sẽ dùng tool mà đã làm theo tất cả các cách trên mạng mà không thành công cái dCom còn bị giật giật lúc được lúc không, h sài bình thường mà mạng của nó là HSDPA nên chậm lắm k thể làm gì được kể cả đọc báo, anh em có tool hay cách nào vẫn test thành công ở hiện tại chia sẽ mình với , mình xin chân thành cúi đầu cảm tạ huhu.

nhan_x5

tốt nhất là bạn dùng thiết bị nào thì lắp vào thiết bị đó, nếu Dcom không nhận sim bạn mang DCom ra cửa hàng kiểm tra

Các chủ đề có liên quan khác