Wesley

Thấy số bạn cần gói ngôn ngữ tiếng việt cho office 15. Nhưng không tìm được link download. Nay post lên chia sẽ những ai cần.

Chỉ down về Setup và sử dụng không cần thêm bất cứ tài khoản nào khác.

I. BỘ CÀI OFFICE 2013 PROFESSIONAL TIẾNG VIỆT (Retail 86 & 64bit)

II. DOWNLOAD LINK OFFICE 2013 LANGUAGE PACK TIẾNG VIỆT

Office 2013 Language Pack x86 :

Office 2013 Language Pack x64 :

Note: Có thể chuyển đổi ngôn ngữ qua lại khi cần thiết. Đã test dùng thấy rất ổn định

III. CÔNG CỤ SOÁT LỖI MICROSOFT OFFICE 2013 - TIẾNG VIỆT

Bao gồm kiểm tra chính tả, kiểm tra ngữ pháp và từ điển, hay dấu gạch nối ...

Hompage:

Download: 32 bit ( Size: 739 KB )
Download: 64 bit ( Size: 790 KB )

IV. GÓI NGÔN NGỮ MÁCH NƯỚC MICROSOFT OFFICE - TIẾNG VIỆT

Bao gồm bản dịch Mách nước sẽ hiển thị văn bản của các thành phần hiển thị bằng Tiếng Việt – chẳng hạn như các nút, menu và hộp thoại... Bằng ngôn Tiếng Việt khi di chuột vào.

Hompage:

Download : 32 bit ( Size: 1.5 MB )
Download : 64 bit ( Size: 1.5 MB )

AbOwen

xài tiếng anh quen rùi, now sd tiếng việt thì hơi bị khó khăn 1 chút

first_love_0210

Mình cũng nghĩ là cần hạn chế sử dụng tiếng Việt vì tính không thông dụng, chỉ có thể sử dụng trên máy của mình, thứ 2 là lỡ có trục trặc thì có hỏi người ta có giải đáp mình cũng không hình dung ra được, thứ 3 là sử dụng tiếng Anh để nâng cao vốn từ hạn chế, đây cũng là một cách tốt.

Nhưng việc xuất hiện ngày càng nhiều phần mềm giao diện tiếng Việt như thế này cũng chứng tỏ vị thế của Việt Nam ngày càng được đánh giá cao. Cũng vui!

Mình cũng nghĩ là cần hạn chế sử dụng tiếng Việt vì tính không thông dụng, chỉ có thể sử dụng trên máy của mình, thứ 2 là lỡ có trục trặc thì có hỏi người ta có giải đáp mình cũng không hình dung ra được, thứ 3 là sử dụng tiếng Anh để nâng cao vốn từ hạn chế, đây cũng là một cách tốt.

Nhưng việc xuất hiện ngày càng nhiều phần mềm giao diện tiếng Việt như thế này cũng chứng tỏ vị thế của Việt Nam ngày càng được đánh giá cao. Cũng vui!
Thứ nhất, vậy phần lớn thời gian bạn sử dụng trên máy của bạn hay trên máy của người khác? Nếu sử dụng trên máy người khác thì bạn cũng chỉ sử dụng chủ yếu là gõ, gõ và gõ mà thôi, cùng lắm là richtext... chứ có nhiều thời gian đâu mà làm đủ trò trên máy người khác. Với lại các biểu tượng vẫn ở nguyên vị trí đó, bạn chỉ cần nhớ nó ở đó, hình biểu tượng ra sao là bạn có thể làm việc được rồi hay thậm chí là sử dụng phím tắt là phần nhiều, vậy tiếng việt hay anh không quan trọng, quan trọng là bạn sẽ khám phá được nhiều thứ hơn với tiếng việt.
Thứ hai, người ta chỉ việt hóa giao diện, chứ chẳng ai rãnh rỗi đến mức việt hóa 100% nên có lỗi phần lớn xảy ra sẽ là tiếng anh (lỗi sử dụng thì khoảng 80% các trường hợp là Anh trừ cái cực kỳ phổ thông, nếu bạn quen office, bạn sẽ biết cách tự vượt qua lỗi đó, còn lỗi hệ thống, sâu bên trong chương trình thì chắc chắn là 100%)
Thứ ba, tui không hiểu bạn nâng cao được bao nhiêu với cái vốn từ cực kỳ chẳng liên quan gì đến cuộc sống của office????

Down về xài khoảng 1 tuần và bạn sẽ thấy nó hữu ích như thế nào.

Thank chủ thớt, đang cần cái này, 5 năm xài Tiếng Việt và đang cảm giác không quen với 2013, đa tạ

Thật ra bạn cứ cài gói ngôn ngữ Tiệng Việt để tìm hiểu cho sâu công dụng của phần mềm. Khi không thích thì bạn chuyển lại qua Tiếng Anh chỉ mất 10- 20 giây mà thôi. Riêng nói về lỗi do gói Tiếng Việt thì không đáng lo vì người viết phần mềm, kiểm tra và phát hành gói này là của Microsoft. tui đã dùng qua lại gói ngôn ngữ Tiếng Việt cho cả bản office và windows nhiều thế hệ không sao cả, nhờ đó mà hiểu nhiều hơn. Còn các bạn dù giỏi Tiếng Anh nhưng các từ chuyên ngành (như trong office và windows) kể cả GV Tiếng Anh dịch cũng không sát đâu bạn.

Thân chào.

Gwydre

Bác chủ thớt ơi gói này chỉ bao gồm tiếng Việt hay cả các ngôn ngữ khác nữa. Vì ở trên em thấy ngoài tiếng Việt còn có tiếng Thái, Thổ Nhĩ Kỳ và Ucraina. Không biết có phải là 4 trong một không ạ. Thanks bác lần nữa

misabear2803

Bác chủ thớt ơi gói này chỉ bao gồm tiếng Việt hay cả các ngôn ngữ khác nữa. Vì ở trên em thấy ngoài tiếng Việt còn có tiếng Thái, Thổ Nhĩ Kỳ và Ucraina. Không biết có phải là 4 trong một không ạ. Thanks bác lần nữa Gói này chỉ tiếng Việt, kế bên trong ảnh là gói của các nước khác, link down phân biệt rõ ràng.

Các chủ đề có liên quan khác