Ladd

tớ đang sử dụng VM 7.0 mới nhất.. tuy nhiên trong quá trình cài dặt windows XP trên VM WAre thì phát sinh một số lỗi... đó là việc tớ không cài dc windows bằng file .Iso nhưng vẫn cài được windows bằng đĩa như bình thường...

tuy nhiên khi cài đặt xong windows trên đĩa lại không thể vô BIOS để cài đặt chế độ first ưu tiên cho CD để Ghost trên máy ảo.. ấn F2, del đều cho kết quả vào chế đọ safe mode. mong các bro ra tay giúp sức...

sẽ thanks bằng hành động

thế các pro cho mình hỏi. mình cài Vmware 7.0 và 8.0 lên hệ điều hành windows 7 nhưng khi cài windows xp hay là windows 2k3 đều chạy tới nửa chừng thì bị đơ luôn. không thể tắt vmware dc. phải reset máy bằng phím nóng mới dc. các bạn có thể giải thích dùm mình dc k vậy. cấu hình máy cũng tương đối

dure Ram (2x1G) CPU (2x2.7) chưa thấy sử dụng hết 2/3 dung lượng Ram. nhưng k hiểu sao k thể cài dc.

haizizhen90

- Cái hình đó là chưa chỉnh boot từ CD mà O___O!

- Khi tạo máy ảo và chạy lần đầu tiên, nó sẻ tự động boot từ CD. Từ lần boot thứ 2, nó sẻ boot theo thứ tự trong BIOS! Theo cái hình thì nó đang boot bằng network.

- Sau khi chạy vmware, khi logo của nó vừa biến mất thì nhanh tay click chuột và bấm F2. Nếu không làm được vậy thì quên Vmware luôn đi, dùng VirtualBox cho dễ T____T !!!

endlesslove0790

sao tui cài bằng file iso toàn bị thế này nhỉ?

cái này do bạn chưa active phân vùng Primary, phân vùng cài windows

phuongbz

File ISO đâu Setup được HĐH từ ổ Ảo. Và máy ảo cũng như máy thật

ủa, mình vẫn cài máy ảo bằng file iso đấy chứ

hình như bạn có vấn đề khi set hard disk cho máy ảo thì phải, bạn xem lại đi nhé

telecom_uct

chắc là thế. không vào được BIOS để sửa First boot cd, cũng không đọc được Iso. vậy lỗi chắc là tại set hard disk rùi. nhưng mà sửa ở đâu hả bạn. tớ đặt chế độ auto detect nhưng nó không đọc được ổ F. mà file iso mount ra thì rõ ràng là ổ F. bạn nào biết giúp mình cái...khác phục lỗi kia đi

---------- Bài thêm lúc 21:40 ---------- Bài trước là lúc 21:39 ----------

File ISO đâu Setup được HĐH từ ổ Ảo. Và máy ảo cũng như máy thật trên mạng người ta cũng hưỡng dẫn set qua file ISo mà bạn

cái này thì mình chịu, vì mình cài bằng windows cài sẵn nên chẳng thấy lỗi gì cả, open nó vào là nó tự khởi động thôi chứ không phức tạp như thế này

Trevion

ko sai đâu vì VMWare cũng đâu có gì thao tác phức tạp. tạo máy ảo, rùi next như bình thường thui. tớ vẫn cài dc windows bình thường nhưng chỉ có điều không vào dc BiOS và không cài dc trên file ISO thui mà, bạn nào có cao kiến gì hay đã gặp lỗi tương tự chỉ bảo mình dùm nhé

b0ykutepr0

tớ đang sử dụng VM 7.0 mới nhất.. tuy nhiên trong quá trình cài dặt windows XP trên VM WAre thì phát sinh một số lỗi... đó là việc tớ không cài dc windows bằng file .Iso nhưng vẫn cài được windows bằng đĩa như bình thường...

tuy nhiên khi cài đặt xong windows trên đĩa lại không thể vô BIOS để cài đặt chế độ first ưu tiên cho CD để Ghost trên máy ảo.. ấn F2, del đều cho kết quả vào chế đọ safe mode. mong các bro ra tay giúp sức...

sẽ thanks bằng hành động Thế khi bạn ấn Start windows normally thi máy nó vào hệ điều hành chính hay ảo ?

Trước cái bản thông báo này còn hiện cái gì nữa không ?

Kalil

sẽ thanks bằng hành động lổi này là do máy bạn hard disk là sata. nhưng file windows .iso của bạn không có hổ trợ sata. bạn ra tiệm đỉa mua đỉa windows có hổ trợ driver sata sẳn rùi về tạo file iso lại là cài được thui

hen_xui

- BIOS sao lại không vào được O___O! Khi máy ảo vừa chạy, nhanh tay click chuột vào screen của nó, bấm F2 liên tục!

Các chủ đề có liên quan khác