Kelvin

Trường hợp đang tải file mà mất điện hay bị mất mạng làm nhiều anh em thấy khủng khiếp nhất khi idm phát sinh lỗi. Nhất là anh em đang tải phim chẳng hạn, có dung lượng lớn mà gần được rồi không may nó lại tạch thì thật là.

Khi gặp trường hợp đó các bạn cứ yên tâm, chỉ với vài thủ thuật đơn giản bạn sẽ đỡ mất thời gian tải lại file.

-Mình xin mạn phép hướng dẫn anh em ( ai biết rồi thì đừng chém nhé !)

-Ví dụ ở đây khi mình đang down phim The Warring States 2011 , nhưng đang tải dở thì cái sim 3G của mình hết tiền. Giờ phải thay sim khác vào tải .

Nhưng khi mình tải lại thì nó lỗi như hình.

Lúc đó bạn hãy bình tĩnh, công sức của bạn không thể vứt đi được ( nhất là đang dùng 3G) , bạn cứ bấm vào Yes để tới trình duyệt tải lại file.

Tới trình duyệt download hãy bấm chuột phải vào chữ download , chọn sao chép địa chỉ như hình .

Sau đó bạn quay về idm để tải lại file của bạn, chọn phải vào file bạn vừa down lỗi dở dang , chọn thuộc tính.

Xóa dòng địa chỉ như hình đi.

Thay vào đó là bạn dán cái dòng link bạn vừa chép từ trình duyệt chỗ " download "vào, và chọn OK.

Bây giờ bạn quay ra và chọn tải lại file kia của bạn xem, kết quả

Chúc các bạn vui vẻ trong dịp tết này.

Tuari

Chủ yếu cho những ai xài 3G, để đỡ fai down lại.

cái ni mình bít rồi

chắc cũng nhiều ngừoi bít rồi

Taima

Mình cũng đã có bài nói về cái này nhưng cách nhanh hơn một chút:

Guifford

cần gì.nó hiện ra bảng stop watting thì nhấp vô cái link mediafire là nó dơn tiếp ak.việc gì phải coppy cho mệt.

rành hết sức

minhhong_286

Mình bắt đường link như ở youtube chẳng hạn,khi đang dow dở gặp trường hợp trên thì có cách nào dow tiếp được không bạn.

tue_ngoc2006

mình dow ở 4share nè dow cả ngày tới 80% rồi bị mất mạng , giờ không biết phải làm sao luôn , ai chỉ mình với

Thank chủ thớt. Mình cũng có ý kiến thêm

Thường mình bấm nút resume nó down lại được thì down, không thì chắc mình cũng làm lại từ đầu. Để đợt sau mình thử cách làm của bạn

Thanks for share

sailamkhi_yeu25

mình down trên filetrip nó không hiện lên cái bảng đó (mặc dù đã bật hết các options)

down trên filetrip bắt buộc fải xoá file cũ mới dc phép download lại

đi tong cái file 800MB rùi (dc 85,85% rùi mới chết chứ )

Các chủ đề có liên quan khác