xunsa_xd

nhờ các bạn giúp em, lỗi này em thực sự chịu thua

em cài windows bình thường, đêm ổ cứng check trên máy khác bình thường, đem ram check trên máy khác cũng bình thường. nhg đem đồ từ máy khác qua thử như ổ cứng khác, ram khác, đều lỗi màn hình xanh.

chỉ có cái main chưa thử dc, vì không có main thay...

lỗi này do đâu các bác, em dịch mấy dòng chử tiếng anh đó ra địa loại nó kêu mình check lại phần cứng và restart PC. nản lắm cái lỗi này.

xin các bạn giúp.

greenagervn

nhờ các bạn giúp em, lỗi này em thực sự chịu thua

em cài windows bình thường, đêm ổ cứng check trên máy khác bình thường, đem ram check trên máy khác cũng bình thường. nhg đem đồ từ máy khác qua thử như ổ cứng khác, ram khác, đều lỗi màn hình xanh.

chỉ có cái main chưa thử dc, vì không có main thay...

lỗi này do đâu các bác, em dịch mấy dòng chử tiếng anh đó ra địa loại nó kêu mình check lại phần cứng và restart PC. nản lắm cái lỗi này.

xin các bạn giúp. Bạn chụp cái hình may ra các pro còn giúp dc!

pure_love_2801

Còn mỗi con CPU chưa thử thôi? Nhưng khả năng cao là lỗi main rồi. Xem ai có cao kiến khác không.

ý bác là máy bác cài windows lúc nào cũng bị mh xanh? hay là cài windows bình thường nhưng mang đồ máy khác lắp vào thì bị xanh?

vophilong76

Em đang bị màn hình xanh liên tục. Vấn đề xảy ra do sự cố nguồn SATA ổ cứng, có ai có dây Power ATA- Power SATA không send cho em 1 cái khắc phục màn hình xanh nào

Neff

trước mình cũng bị , sau đó đã khắc phục được bằng cách . Khi khởi động Ấn và giữu phím f8 . Sau đó xuất hiên màn hình Advanced Boot Options . Di chuyển bằng phím mũi tên kéo xuống chọn Last Known Good Configuration (advanced) . Xem kết quả .

xung đột phần cứng bạn ơi, đâu phải RAM, CARD & Ổ CỨNG thử máy này được là máy kia củng được, khi bạn đem về thử thì cài lại WINDOW sử dụng xem có bị nữa không khi đó mới xác định được, chứ máy đang bị màn hình xanh mà đem hàng máy khác về thử không cài window lại sao biết được đã ok chưa.

Keandre

ý bác là máy bác cài windows lúc nào cũng bị mh xanh? hay là cài windows bình thường nhưng mang đồ máy khác lắp vào thì bị xanh? cài windows trên máy đó lun. nguyên combo là của nó hết. cài xong win, boot vào màn hình khởi động hiển thì của sổ windows 7 thì hiển thị màn hình xanh. nhg đem ổ cắm qua máy khác thì bình thường.

Bạn chụp cái hình may ra các pro còn giúp dc! không chụp dc bác ơi, máy tháo xuống rồi, jo phải gắn lên nữa...máy bàn à.dây nhợ nhìu nên làm biếng.Thank bác.em đang tìm trên mạng xem có cái hình nào giống máy em không mà không có...nó hiện ít chử lắm

Will_Nevercry

xung đột phần cứng bạn ơi, đâu phải RAM, CARD & Ổ CỨNG thử máy này được là máy kia củng được, khi bạn đem về thử thì cài lại WINDOW sử dụng xem có bị nữa không khi đó mới xác định được, chứ máy đang bị màn hình xanh mà đem hàng máy khác về thử không cài window lại sao biết được đã ok chưa. chưa hiểu bác nói...

em cài windows trên combo của nó, xong hết rồi thì khi boot vào đến logo windows thì xuất hiện lỗi màn hình xanh, xp, windows 7 đều bị hết. xp chưa cài dc thì đã bị rồi.

vậy nên em mới đem ổ cứng nó qua máy khác thử thì OK

xong em mới đem ổ cứng từ máy khác qua thử thì vẩn bị lỗi màn hình xanh. xong em thử cây ram trên máy khác qua máy bị lỗi vẩn lỗi lun.

bác nói chi tiết hơn đi em sẽ thử...

Các chủ đề có liên quan khác