Giới thiệu chung :

MicroVolts 0.8.5.7 là một game thể loại TPS mới được ra mắt thời gian gần đây. Game kể về một thế giới mà những món đồ chơi "sống". Tuy vậy, nhiều trong số chúng không thể hòa hợp với nhau và suốt ngày gây chiến. Không chỉ thế, chúng còn chế tạo ra những vũ khí của riêng mình từ những vật liệu vô cùng đơn giản trong căn phòng của bạn !

Khi khuất khỏi bóng của con người, những phòng ngủ, mái hiên, bàn ghế trở thành "trận địa" của những bé fig. Súng đạn nã bốn phương tám hướng, nhiều bé fig còn "banh xác" nhưng lại không hề bạo lực, trái lại còn mang đến những tiếng cười vô cùng sảng khoái cho người chơi

Game cũng như các fps-tps khác, có các chế độ cơ bản như : Đấu đơn (Free-for-all), Đấu đội (Team Deathmatch), Tiêu diệt (Elimination) hay cướp cờ (Capture the "Battery") ... Đặc biệt hơn, game mới cho ra bản update cùng với thể loại mà hẳn ai ai cũng biết : "Zombie Mode". Nó giống hệt như CS hay CF, một trong số figure xấu số sẽ trở thành zombie và mang nhiệm vụ "truyền bệnh" cho tất cả các thành viên còn lại. Mặt khác, Figure với số đạn ít ỏi phải có chiến thuật hợp lý, bảo vệ lẫn nhau, tìm đạn dược và "vũ khí ấn" để chống lại đoàn quân zombie

Vũ khí của các figure trong game cũng vô cùng đa dạng, gồm 7 chủng loại chính : 1.Cận chiến (Melee), 2.Súng bán tự động, 3.Súng săn (Shotgun), 4.Súng tỉa (Rifle), 5.Súng tiểu liên hạng nặng (Micro Gun), 6.Bazooka và 7.Súng phóng lựu (Grenade Laucher). Bước vào trận đấu, sử dụng vũ khí nào trong trường hợp nào là sự lựa chọn của bạn.

Ngoài ra, bạn cũng có thể "tân trang" cho figure của mình như một otaku vậy. Mái tóc, quần áo, giày dép, găng tay ... Chúng đều có khả năng tăng cường sức mạnh của bạn. Game hiện tại có 4 nhân vật và chúng đều có mẫu quần áo, giày dép riêng, tha hồ lựa chọn.

Một số hình ảnh trong game MicroVolts

Trang chủ:

Đăng ký:

Download:

Cấu hình:

Chế độ chơi:

Zombie mode

trong vòng 20s sẽ xuất hiện 2 con zombie, và nó sẽ đi lây nhiễm người chơi

Người chơi có thể nhặt đạn ở nhiều vị trí trên bản đồ, và có thể tìm dc vũ khí đặc biệt

TeamDeathmatch

Đấu đội hồi sinh

Free for all

Đấu đơn đó mà

Item match

Đấu đội hồi sinh, nhưng thì vì giết kẻ địch dc máu hay đạn mà cái này thì dc những item như:Bơm máu cho tất cả thành viên, khiên, power up, cải trang thành thành viên đội khách, chạy nhanh, bm ( mang 1 trái bm vào người khi bị kẻ địch giết ở cự ly gần thì bm sẽ nổ khiến kẻ giết mình chết theo )

Close combat

Chỉ dc dùng melee( vũ khí cận chiến)

Arm race ( chạy đua vũ trang, chế độ mới ra )

Ko dc tham gia khi trận đấu đã bắt đầu, tất cả người chơi đều là đối thủ của nhau ( đấu đơn)

Khi bắt đầu bạn chỉ có 1 súng tỉa, bạn phải dùng súng đó để tiêu diệt đối thủ, khi tiêu diệt dc thì bạn sẽ nhận dc vũ khí lv 2 ( có thể là súng tỉa, súng ngắm, 6 nòng, bazoka, súng phóng lựu )

Nếu kill đối thủ bằng melee ( vũ khí cận chiến ) thì đối thủ sẽ giảm xuống 1 cấp ( vũ khí xuống 1 bậc )

Ai đạt lv 20 ( kill 20 đối thủ ), thì trận đấu sẽ kết thúc

Elimination ( dân gian hồ gọi là Sinh tử đó mà )

Capture the "Battery"

Ko phải cướp cờ mà là cướp pin

Nói ngắn gọn là lấy pin của đội khác để vào chỗ của đội mình là dc 1 điểm

IGN :

Khanh8609vnz

talapro12

Vietnamno1

Vietnamno2

Vietnamno...(ko biết là phong trào hay cái gà mà mình gặp 4,5 thằng lấy tên kiểu Vietnamno...)

binmap

có thể mình viết sai vài tên :d

Clan : vietnamidol

Đang xin vào

Hình ảnh trong game

Đang cập nhật

Trailer

Do đứt cáp quang biển nên mạng chậm wa, mình viết đến đây thui, để lát mình tìm kiếm thêm vài thông tin để update thêm

phuong201088

sao tớ vào đăng nhập thì nó hiện màn hình xanh igxpdv32.dll gì đó như treo máy vậy phải reset máy lun

mjn` không co' y' che^ topic naj` nhung ma` Micro Volt mjn` choj thu? goy` , lag kjnh khung? lun cac ban nju co' y' djn. choj thj` xem laj. coj mang. manh. không da~

lehongthu2001

bạn tìm đâu ra game online hay thế Theo dõi tin tức về làng game online 4 phương đấy :d

---------- Bài thêm lúc 20:59 ---------- Bài trước là lúc 20:58 ----------

sao tớ vào đăng nhập thì nó hiện màn hình xanh igxpdv32.dll gì đó như treo máy vậy phải reset máy lun Có thể là card màn hình bị lỗi khi vào game, bạn update driver thử xem

---------- Bài thêm lúc 21:00 ---------- Bài trước là lúc 20:59 ----------

mjn` không co' y' che^ topic naj` nhung ma` Micro Volt mjn` choj thu? goy` , lag kjnh khung? lun cac ban nju co' y' djn. choj thj` xem laj. coj mang. manh. không da~ Trò này lag như S4, mình chơi khoảng 370 ~ 400 ms ( ping), chỉ bị delay khi bắn bazoka vs súng phóng lựu thui, cầm 6 nòng bắn thì chả sao

---------- Bài thêm lúc 21:00 ---------- Bài trước là lúc 21:00 ----------

the giới đồ chơi ? tưởng toy store chứ Tên của nó là microvolts, mình cũng không biết dịch sao cho đúng nghĩa nữa

sự thật game k lag và chơi rất vui! nhưng nếu vào map chiến đấu mà bạn đứng 1 hồi không làm gì máy sẽ tự động kick

Mal

sự thật game k lag và chơi rất vui! nhưng nếu vào map chiến đấu mà bạn đứng 1 hồi không làm gì máy sẽ tự động kick Dường như game onl bắn súng nào chả vậy

Mình ở room không vào tham chiến thì 1 chút cũng bị kich ra lobby nè

o0perhapslove0o

choi có lag không vậy ban ơi

mình sợ nhất là lag Nếu ngày thường thì ping cao nhưng chả thấy lag gì, nhân vật gi chuyển rất mượt, không bị đứng hình

Còn bây giờ đang sữa chữa cáp quang biển, lag hơn bt, nhân vật đứng yên nhưng chân vẫn chạy

Game hay nhưng của nước ngoài,để xúc thử xem sao Game hay đương nhiên là ở nước ngoài rùi, game này nguồn gốc của nó là từ Hàn đấy

Bây giờ đứt cáp quang biển nên vào game lag lắm, không như bt đâu

Vừa lên google tìm thì biết game này có cả ở Trung Quốc và Thái Lan nữa , để thử chơi của Thái xem có bớt lag không

Các chủ đề có liên quan khác