boyviet

Mình dùng windows 8.1. Hồi sáng mới bật máy lên và cắm chuột vào 1 cổng usb 2.0 thì máy vẫn nhận bình thường. rồi đột nhiên đang dùng máy không nhận nữa. mình liền cắm chuột vào cổng usb 2.0 còn lại (vị trí ngay ở cạnh cổng kia) thì cũng không nhận. Sau đó mình thử các thiết bị khác như bàn phím ngoài cổng usb , usb để cắm vào 2 cổng usb 2.0 này thì đều không nhận. Trong khi cổng usb 3.0 phía bên đối diện thì vẫn nhận các thiết bị đó.

Mình đã thử nhiều cách trên mạng để cố gắng khắc phục nhưng đều không thành công

Vậy có phải là cổng usb 2.0 của mình đã bị chết rồi không các bạn? Và ai đã gặp phải tình trạng này có thể chia sẻ kinh nghiệm được không?

cafe_mu0j

Bạn mua nước rửa mạch để vệ sinh cổng USB xem thế nào.

Thường nếu không nhận cổng USB có thể là do thiết bị gắn ngoài không tiếp xúc tốt. hay do Chuột của bạn bị chạm làm đứt cầu chì cổng USB trên main.

Nếu tất cả các cổng USB không nhận thì chip Nam bị chập. Do còn 1 USB 3.0 dùng được nên Chip Nam không bị chập

Nên đem máy đi kiểm tra. Nhớ mang theo chuột để ngta kiểm tra luôn nhé

kyniem_12a8

Mình cũng nghĩ do phần cứng rồi. CHỉ là lên đây vớt vát hy vọng xem có ai giống mình không thôi

Các chủ đề có liên quan khác