Afi

tui đã có thâm niên 05 năm về kinh doanh Hàng Quần Áo thời trang cho Nữ tại HN.
Với câu hỏi của các bạn muốn làm về loại hàng này, tui xin có vài chia sẻ như sau, nếu các bạn nghiêm túc xem xét những ý kiến này,tui chắc rằng khả năng thành công của bạn sẽ cao hơn :1/ Đầu tiên bạn phải xác định được đối tượng khách hàng của bạn là ai?Nếu là H/S- SV, giới trẻ thì đối tượng này sẽ không có nhiều tiền mua hàng, và mặt hàng họ mua phần lớn giá trị sẽ thấp. Nếu là dân công sở ( Tiền họ sẽ có nhiều hơn), đặc biệt là phái nữa, họ sẽ dành 1 khoản để chi vào tiền quần áo, dày dép, mỹ phẩm... Nên bạn có thể bán kết hợp các SP với nhau... Đây sẽ là đối tượng khách hàng tiềm năng để bạn khai thác... Còn nếu bạn bán hàng ' tả phế lù, hàng chợ ' cho mọi đối tượng, tui e rằng không ổn, vì nó không có đặc trưng trong các sản phẩm của bạn...2/ Sau khi đã xác định được đối tượng khách hàng, điều quan trọng thứ 2 là bạn phải tìm địa điểm đẹp ở :Trung tâm, nhiều người qua lại, dễ nhìn, tiện dừng xe, có chỗ đỗ xe, đặc biệt là gần khu có nhiều cơ quan, công sở, văn phòng thì càng tốt...3/ Nguồn hàng, mẫu mã hàng:Bạn phải có nguồn hàng tốt, giá rẻ, mẫu mã đa dạng,đẹp,bắt mắt, tránh lấy hàng chợ ( sẽ khó bán và mất khách,---> khách quen là điều rất quan trọng với Shop quần áo đó).Hàng bạn nhập vào, mẫu mã phải khác biệt so với các shop khác và phải đẹp, có nét riêng, kiểu cách riêng... tránh bị ' đụng hàng ' với các shop gần khu vực bạn mở shop.4/ Cách bán hàng và giải quyết hàng tồn :Khi bạn mở shop- sẽ có những SP bạn để trong shop của bạn cả tháng, thậm trí 2 , 3, 4 tháng bạn không bán được... Với các SP này chắc chắn có vấn đề ( Về giá- Mẫu mã- Chất lượng). Khi 1 SP nào đó mà đã có 4 đến 5 khách xem và trả giá mà vẫn không bán được, hay sau 30 ngày kể từ ngày nhập về chưa bán được, thì bạn nên bán rẻ đi, để thu hồi vốn về ---> và đầu tư vào SP khác đẹp hơn, để quay vòng vốn-->để cho vốn của bạn sinh sôi, này nở. đừng để vốn đó ' Án binh bất động ' trên mắc áo của bạn.
5/ Trang trí cửa hàng :
Luôn nhớ rằng Shop của bạn phải luôn sạch sẽ, thoáng mát, có mùi nước hoa nhè nhẹ thì tốt hơn.
SHop của bạn phải được trang trí đẹp, phù hợp với không gian,phong cách, tuy nhiên đừng quá rườm rà, rối mắt. Nhớ treo 1 cái gương sáng,đẹp ' biết nịnh mặt khách ' nhé. Phòng thử đồ, có cửa, có quạt, xịt 1 chút nước hoa cho thơm, và phải sạch sẽ nhé.6/Nhân Viên bán hàng :Bạn nên chọn Sinh Viên nữ bán hàng ( xinh xắn, dễ nhìn, biết ăn nói, niềm nở, vui tươi, hiểu biết về thời trang để tư vấn cho khách)Đây là nhân tố rất quan trọng có ảnh hưởng đến sự tồn tại và phát triển của Shop bạn đó.7/Chăm sóc khách hàng :Khi shop của bạn đã vận hành trơn tru, có khách quen, có doanh số tốt, bạn phải có sự ưu ái, cho những khách quen bằng cách giảm giá, tặng cho họ những món quà nhỏ khi họ mua hàng...điều này sẽ làm cho khách hàng ấn tượng, và họ sẽ giới thiệu thêm khách mới cho bạn đó.
Vào các dịp Lễ - Tết - No En Nhớ thưởng cho NV bán hàng khi họ làm việc tốt, bán đươc nhiều hàng, đây là 1 liều thuốc động viên tinh thần tốt cho NV.7/ Sau cùng và quan trọng nhất :Đó là sự quản lý tổng thể của bạn. Bạn phải quản lý NV, quản lý doanh số, doanh thu, lỗ, lãi, hàng hóa, Bán- Tồn ra sao... Xem xét đối tương khách hàng chính thức thực sự của mình là đối tượng nào? Hãy nhớ rằng lúc này bạn đang là Ông/ Bà chủ đó nhé,hãy giữ thái độ đúng mức với NV và khách hàng, đừng để mất lòng họ. Hãy sáng suốt và có cái nhìn bao quát chính sác bạn nhé.
Nếu các bạn cần nguồn hàng Tốt Nhất, cách mua hàng giá gốc, hãy alo cho tôi, tui sẽ tư vấn hết sức trong khả năng có thể của mình.
Chúc các bạn thành công.
Thân ái

dongtran8885

Qua lời của bạn tui xin chia sẻ như sau:
- Điều đầu tiên tui khuyên bạn nên chọn phương án nào theo bạn là lợi nhất, hay là tốt nhất với bạn. Vì chỉ như vậy thì sự đam mê cũng như kinh nghiệm, lợi thế về sản phẩm, kiến thức của bạn trong lĩnh vực sẽ giúp bạn dễ thành công hơn.
- Khi bước vào kinh doanh, thì việc thành công sẽ là kết quả. Nhưng khó mà biết trước khi nào thành công. Bao lâu? hay là thất bại hoàn toàn? vậy khi kinh doanh giống như chơi ván bài tỉ lệ 5/5. Nhưng nếu bạn chuẩn bị kỹ về kiến thức và kinh nghiệm thì tỉ lệ ấy sẽ cao hơn.
- Về hai lĩnh vực bạn nêu ra. tui thấy cái nào cũng có cái lợi của nó. Nhưng nếu qua thông tin trên tui nhận thấy rằng bạn đã chọn lĩnh vực kinh doanh shop thời trang.
Thưa bạn! thật sự không phải khi kinh doanh là đòi hỏi ta phải xắn tay vào công việc đó, không phải ta luôn là người trực tiếp. tui muốn chia sẻ với bạn một ý. Đa số người giàu có họ thường tận dụng thời gian, sức lực của người khác để làm đòn bẩy cho mình (bạn có thể tham khảo bài viết về Đòn bẩy trong làm giàu, tui không nhớ chính xác). Vậy bạn đừng lo ngại công việc của mình nếu không có mình thì sẽ không thành công, mà bạn hãy suy nghĩ ra cách để mình quản lý như thế nào mà thất thoát trong giới hạn cho phép. Và cách quản lý hiệu quả nhất.
- Như thế nào để thành công? tui rất vui khi bạn đã xác định được đối tượng khách hàng của mình, bạn cần xem vị trí. Và luôn nhớ Thiên thời, địa lợi nhân hòa nhé. Tuy la kinh doanh nhỏ nhưng cái gì cũng cần có kế hoạch và chiến lược bạn sẽ thành công.
Mình cho bạn một ý kiến nữa là hãy xác định đối tượng khách hàng và tập trung phát triển theo đối tượng mục đích đó.
Chúc bạn thành công.

Chào các bạn!
Mình cũng rất đam mê kinh doanh, theo nền kinh tế hiện tại, thì con đường làm giàu nhanh nhất không đâu khác đó chính là kinh doanh. Kinh doanh mọi lúc mọi nơi. Mình chưa dấn thân vào lĩnh vực này nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Nếu bạn muốn mở 1 shop quần áo với số vốn 50 triệu cách đây khoảng 5 năm thì không thành vấn đề, nhưng với tình trạng đồng tiền mất giá, giá thành leo thang như hiện nay thì đó là 1 việc hết sức khó khăn.
Muốn tiêu thụ được nguồn hàng lớn thì bạn phải định hướng được nhu cầu của khách hàng, mặt hàng nào đang được ưa chuộng, mỗi ngày lại có thêm nhiều kiểu dáng mới, mẫu mã mới, nên các mặt hàng bị lỗi mốt, ứ đọng lại trong kho, mỗi ngày các chi phí như thuê mặt bằng, thuê nhân viên, thuế... sẽ cộng dồn vào giá thành của sp. Vì vậy bạn nên tính kỹ tới vấn đề đẩy nguồn hàng đó tới các đầu mối mà bạn nêu trên, tốt nhất là càng nhiều mối càng bớt rủi ro.
Đặc biệt hơn là bạn nên quan tâm tới việc maketing, quảng bá thương hiệu, bán hàng online, thường xuyên tổ chức các chương trình khuyến mại vào các ngày lễ tết, ngoài ra bạn nên liên kết với các nhà may, trong trường hợp khách hàng có nhu cầu đặt hàng theo sở thích. Thêm 1 chút góp ý là thường xuyên đào tạo nhân viên của mình trong việc tư vấn, phục vụ khách hàng tận tình, chu đáo.
Mong rằng 1 chút ý kiến nhỏ nhoi của mình sẽ giúp ban sớm thành công. Thân ái!

Trích dẫn:Từ bài viết của khiemhatui đã có thâm niên 05 năm về kinh doanh Hàng Quần Áo thời trang cho Nữ tại HN.
Với câu hỏi của các bạn muốn làm về loại hàng này, tui xin có vài chia sẻ như sau, nếu các bạn nghiêm túc xem xét những ý kiến này,tui chắc rằng khả năng thành công của bạn sẽ cao hơn :1/ Đầu tiên bạn phải xác định được đối tượng khách hàng của bạn là ai?Nếu là H/S- SV, giới trẻ thì đối tượng này sẽ không có nhiều tiền mua hàng, và mặt hàng họ mua phần lớn giá trị sẽ thấp. Nếu là dân công sở ( Tiền họ sẽ có nhiều hơn), đặc biệt là phái nữa, họ sẽ dành 1 khoản để chi vào tiền quần áo, dày dép, mỹ phẩm... Nên bạn có thể bán kết hợp các SP với nhau... Đây sẽ là đối tượng khách hàng tiềm năng để bạn khai thác... Còn nếu bạn bán hàng ' tả phế lù, hàng chợ ' cho mọi đối tượng, tui e rằng không ổn, vì nó không có đặc trưng trong các sản phẩm của bạn...2/ Sau khi đã xác định được đối tượng khách hàng, điều quan trọng thứ 2 là bạn phải tìm địa điểm đẹp ở :Trung tâm, nhiều người qua lại, dễ nhìn, tiện dừng xe, có chỗ đỗ xe, đặc biệt là gần khu có nhiều cơ quan, công sở, văn phòng thì càng tốt...3/ Nguồn hàng, mẫu mã hàng:Bạn phải có nguồn hàng tốt, giá rẻ, mẫu mã đa dạng,đẹp,bắt mắt, tránh lấy hàng chợ ( sẽ khó bán và mất khách,---> khách quen là điều rất quan trọng với Shop quần áo đó).Hàng bạn nhập vào, mẫu mã phải khác biệt so với các shop khác và phải đẹp, có nét riêng, kiểu cách riêng... tránh bị ' đụng hàng ' với các shop gần khu vực bạn mở shop.4/ Cách bán hàng và giải quyết hàng tồn :Khi bạn mở shop- sẽ có những SP bạn để trong shop của bạn cả tháng, thậm trí 2 , 3, 4 tháng bạn không bán được... Với các SP này chắc chắn có vấn đề ( Về giá- Mẫu mã- Chất lượng). Khi 1 SP nào đó mà đã có 4 đến 5 khách xem và trả giá mà vẫn không bán được, hay sau 30 ngày kể từ ngày nhập về chưa bán được, thì bạn nên bán rẻ đi, để thu hồi vốn về ---> và đầu tư vào SP khác đẹp hơn, để quay vòng vốn-->để cho vốn của bạn sinh sôi, này nở. đừng để vốn đó ' Án binh bất động ' trên mắc áo của bạn.
5/ Trang trí cửa hàng :
Luôn nhớ rằng Shop của bạn phải luôn sạch sẽ, thoáng mát, có mùi nước hoa nhè nhẹ thì tốt hơn.
SHop của bạn phải được trang trí đẹp, phù hợp với không gian,phong cách, tuy nhiên đừng quá rườm rà, rối mắt. Nhớ treo 1 cái gương sáng,đẹp ' biết nịnh mặt khách ' nhé. Phòng thử đồ, có cửa, có quạt, xịt 1 chút nước hoa cho thơm, và phải sạch sẽ nhé.6/Nhân Viên bán hàng :Bạn nên chọn Sinh Viên nữ bán hàng ( xinh xắn, dễ nhìn, biết ăn nói, niềm nở, vui tươi, hiểu biết về thời trang để tư vấn cho khách)Đây là nhân tố rất quan trọng có ảnh hưởng đến sự tồn tại và phát triển của Shop bạn đó.7/Chăm sóc khách hàng :Khi shop của bạn đã vận hành trơn tru, có khách quen, có doanh số tốt, bạn phải có sự ưu ái, cho những khách quen bằng cách giảm giá, tặng cho họ những món quà nhỏ khi họ mua hàng...điều này sẽ làm cho khách hàng ấn tượng, và họ sẽ giới thiệu thêm khách mới cho bạn đó.
Vào các dịp Lễ - Tết - No En Nhớ thưởng cho NV bán hàng khi họ làm việc tốt, bán đươc nhiều hàng, đây là 1 liều thuốc động viên tinh thần tốt cho NV.7/ Sau cùng và quan trọng nhất :Đó là sự quản lý tổng thể của bạn. Bạn phải quản lý NV, quản lý doanh số, doanh thu, lỗ, lãi, hàng hóa, Bán- Tồn ra sao... Xem xét đối tương khách hàng chính thức thực sự của mình là đối tượng nào? Hãy nhớ rằng lúc này bạn đang là Ông/ Bà chủ đó nhé,hãy giữ thái độ đúng mức với NV và khách hàng, đừng để mất lòng họ. Hãy sáng suốt và có cái nhìn bao quát chính sác bạn nhé.
Nếu các bạn cần nguồn hàng Tốt Nhất, cách mua hàng giá gốc, hãy alo cho tôi, tui sẽ tư vấn hết sức trong khả năng có thể của mình.
Chúc các bạn thành công.
Thân áitui cũng mới mở cửa hàng kd thời trang nam nhưng thực sự chưa có kinh nghiệm lắm đặc biệt là trang trí cửa hàng và tìm nguồn hàng. Đọc bài viết của bạn tui cảm giác rất bổ ích. Bạn có thể để lại số đt k? tui đang muốn tìm nguồn hàng uy tín để hợp tác lâu dài. Hãy gọi cho tui theo số 0983 826 896. Thân ái !

Các chủ đề có liên quan khác