trang_em92

Gunbound offline chơi ngon, cài đặt chỉ mất 1 phút !

Chắc không cần giới thiệu nhiều nữa, game Gunbound có lẽ là bạn nào cũng biết rồi, một thời làm mưa làm gió cùng với MU

Hôm nay mình post bài này để bạn nào thích chơi thì down về nhé, gọi là ôn lại chút kỉ niệm ngày xưa ^^

Bài viết này của bạn anhtrungtdy ở clbgamesvn, mình chỉ chỉnh sửa lại 1 chút cho các bạn tiện theo dõi ( có lẽ clbgames đã bị hack, và đã đổi tên miền thành forum.gamezone.vn )

Để cài bản Gunbound offline bạn cần những thứ sau : (copy link dán vào trình duyệt nhé)
Setup :
http://www.mediafire.com/?95el3m9zg2w6qam Client :
http://www.mediafire.com/?ydz0bd3j5bujonj Sau khi down về các bạn giải nén, chạy file Setup, rồi sau đó cứ next, next là xong.

Tiếp theo chạy tiếp file Client, cũng next và chờ.

Như vậy là đã cài xong ^^

Trên nền desktop các bạn chạy icon VertrigoServ và nhấn Hide this windows…

Nếu nó có biểu tượng như vậy ở thanh taskbar là coi như ổn. Nếu nó có màu như thế này thì hãy làm như sau. Nếu máy đang chạy SQLserver thì phải dừng nó lại, vì ở đây chúng ta sử dụng mySQL (cả mySQL và SQLserver đều dùng port 3306 nên sẽ sinh lỗi như trên). Nếu đã cài mySQL trước rồi đó rồi thì Bấm tổ hợp Ctrl+Alt+Del, tìm đến mysqld-nt.exe và xóa nó (vì server chúng ta sử dụng ở đây có tích hợp MySQL rồi nên cần dừng cái mySQL đã cài trước đó) tắt rồi bật lại VertrigoServ

Khi chạy có biểu tượng ta tiếp tục chạy Bat nếu nó chạy như vậy là OK

Rồi các bật trình duyệt web lên vào : ( nếu không vào được thì hãy thử với trình duyệt khác ) . Sau đó đăng kí 1 tài khoản Admin

Ở dòng Are you agree các bạn gõ : how can you think this **** lehaimien?

Còn muốn xem thông tin tài khoản thì vào :

Ok thế là xong bước đăng kí, Giờ bạn hãy bật icon Gunbound lên và vào game tận hưởng.

Lưu ý : coppy dòng này và paste vào box chat để bắt đầu trò chơi : /shrduatlwkr

các bạn có thể chỉnh theo hướng dẫn của mình để có chế độ chơi vui vẻ

Bạn nào chơi được thì up lên đây tấm ảnh cho vui nha ^^

Thấy có một số bạn bị lỗi nên mình xin cập nhật một số chú ý :

- Bản này hiện tại chưa chơi được trên Win7

- Khi cài đặt sever và client các bạn hãy để mặc định đường dẫn

- Tắt internet, fire wall, các phần mềm virut, bảo mật.

lop_c11

mình không cài mySQL,nhưng sao chạy nó cứ không được vậy, Không chạy được chỗ nào, bạn up hình lên mình xem

kiemchuamai

Bạn thử tắt Fire wall rồi Click chuột phải vào cái Vertrigo trên taskbar chọn Shutdown and Exit. Rồi bạn Bật lại xem

Tình hình là đã chạy được Vertrigo, hóa ra là phải chọn run as admin.....,giờ đang bị lỗi này,nhờ chủ thớt giúp

thaihung_moon

Đây nè bạn,xem giúp mình cái

cái này mình mới bị,bạn tắt vetrigo serv rùi nhấp phải vào nó vào chọn run as admin

Valentin

mình không vào được cái địa chỉ để tạo acc thì làm sao giờ chủ top? nó báo thế này :

The page cannot be found

The page you are looking for might have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable.

Please try the following:

If you typed the page address in the Address bar, make sure that it is spelled correctly.

Open the 127.0.0.1 home page, and then look for links to the information you want.

Click the Back button to try another link.

HTTP 404 - File not found

Internet Information Services

Technical Information (for support personnel)

More information:

Microsoft Support

Các chủ đề có liên quan khác