tungonline24gio

DÀNH CHO TẤT CẢ CÁC BẠN LÀ FAN CỦA CALL OF DUTY (Ở ĐÂY LÀ phiên bản 4)
HIỆN NAY CÓ RẤT NHIỀU MEM MUỐN ĐƯỢC THAM GIA BẮN COD ONLINE TRÊN GARENA NHƯNG SỐ LƯỢNG BÀI HƯỚNG DẪN THÌ ÍT ,CÓ HƯỚNG DẪN NHƯNG RẤT KHÓ HIỂU VÀ LẰNG NHẰNG ,NÊN MÌNH SẼ TẶNG CHO CÁC FAN COD 4 MỘT BÀI VIẾT BỔ ÍCH ĐỂ GIÚP CÁC BẠN CÓ THỂ THAM GIA CHIẾN TRƯỞNG CALL OF DUTY 4 ONLINE CÙNG TẤT CẢ CÁC FAN KHÁC THÔNG QUA GARENA!

đầu tiên các bạn cần download thứ quan trọng để có thể kết nối với bạn bè ở khắp nơi :

DOWNLOAD GARENA PLUSDirect Link(Update 31/01/2013)

Link mediafire Update 01/12/2012

sau khi download xong, các bạn cài đặt vào máy và tự đăng kí cho mình 1 tài khoản garena !

tiếp theo ,một thứ không thể thiếu cho các bạn là game CALL OF DUTY 4 ,cái này thì là yếu phẩm các bạn cần tự có ,nhưng để giúp cho các bạn mới chơi mình cũng cho các bạn link download, việc cài đặt game ,Cr-ack,.. thì các bạn tự hỏi chỗ khác! mình chỉ hướng dẫn đầy đủ những thứ thiết yếu để chơi online mượt !

link download:
vậy là đã gần xong rồi ^ ^

tiếp theo bạn nâng cấp COD 4 lên phiên bản 1.7 để cùng phiên bản với mọi nguời chơi khác trên garena :

đây là link của 2 bản patch , các bạn download về rồi update( setup) tuần tự lên 1.6 rồi sau đó lên 1.7 :

1.0 to 1.6:
1.6 to 1.7:
vậy là đã có patch online mới nhất rồi !

tiếp theo các bạn đăng nhập vào garena plus!
bấm vào LAN

bấm vào GAME sẽ ra cái bảng và chọn COD 4
và bạn sẽ thấy room COD 4 ,thích room nào thì nhảy vảo room ấy ^ ^

bước cuối cùng là tạo đường dẫn đến file chạy game COD 4 MUTIPLAYER ( file .exe)

bấm vào cái nút này :

và tìm đường dẫn đến file .exe của cod 4 muti

vậy là đã hoàn tất ! chúng ta cùng start game và chọn join sever rồi nhập những cuộc chiến thôi ^ ^

ai có nhu cầu giao lưu thì Phần mềm nick garena của mình để cùng chiến ,và cũng thông báo là các mem cod 4 ở trên garena lúc nào cũng đông như kiến nha nên không sợ thiếu sever

nick garena của mình:

darkdevilhunter

và cuối cùng là chúc các mem chơi vui vẻ ,và thấy bài viết hay và bổ ích thì thank mình cái để động viên tinh thần cái nha

Torey

Chơi trên Garena làm gì !! Ping Cao ghê lắm !! Chiến trên GameRanger hay Tunngle ấy !!

nhim_yumi

Chơi trên Garena làm gì !! Ping Cao ghê lắm !! Chiến trên GameRanger hay Tunngle ấy !!

chơi trên gamranger thì có thể một số máy sẽ bị xảy ra các lỗi linh tinh

tunngle thì tố nhưng nếu chơi không cẩn thận thì sẽ bị ban và sẽ rất khó tìm sever để chiến

fan cod 4 đâu hết rồi ,lên tiếng cái ...

lên đây hoạt động để còn bàn bạc việc ghi danh chia team bem nhau nữa

Chou_Chou

cho cái link patch 1.0 lên 1.6 nhanh cái tải chậm quá trời luôn...!

link từ 1.0 lên 1.6 nặng khoảng hơn 200mb tí ,có thể nó do mạng nhà bạn nên nó hơi chậm thôi ,tải bằng d-com mất có gần 10 phút ==!

tamtinh20082003

Bắn COD4 hơi ảo so với MW2,3 nhưng mình vẫn rất thích, đang down về rồi mà không biết USB 3G chiến được giống MW3 không nữa

luulymattim

Bắn COD4 hơi ảo so với MW2,3 nhưng mình vẫn rất thích, đang down về rồi mà không biết USB 3G chiến được giống MW3 không nữa

mình cũng hay dùng d-com viettel bị bóp ,bắn không giật ,không lag ,chơi mượt nha bạn à

Jayronn

Mình làm y chang như bạn mà lại bị như vầy là sao hả bạn

''key code in use please try again later''

cái lỗi này nó báo khi nào ,khi vào game hay khi cài game ???? ,post lên để mình chỉ

nếu ai chưa có key thì cũng post lên mình sẽ đưa key ,nếu cần thiết mình sẽ lấy file key up lên mf cho các bạn download ( 100% dùng dc)

Các chủ đề có liên quan khác