Gerlach

Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3 Full Burst bao gồm phiên bản gốc Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3 và một chương mới kể về hành trình của Itachi cùng một nhân vật mới: Sage Kabuto. Bên cạnh đó, game cũng bổ sung 100 nhiệm vụ mới cùng 38 trang phục mới cho các nhân vật.

Cấu hình chơi game

MINIMUM REQUIREMENTS

Processor: 2Ghz Dual Core or AMD equivalent

Memory: 2 GB

Video card: 512MB video cards Pixel Shader 4.0 (Geforce 8xxx-ATI HD2xxx)

DirectX: 9.0c or higher

RECOMMENDED REQUIREMENTS

Processor: 2.3Ghz Quad Core or AMD equivalent

Memory : 8 GB

Video Card: 1024VRam DirectX10 GPU Pixel Shader 4.0

DirectX 9.0C or higher

Link download: Video gameplay:

Hướng dẫn tãi game, cài đặt và chỉnh ngôn ngữ về eng

Tãi file torrent về:

Trước hết bạn cần cài phần mềm

1 Sau khi tãi game về các bạn nhấn vào Setup.exe để cài, tuy là tiếng nga nhưng khá đơn giản chắc mình không cần chỉ chi tiết.

2 Sau khi cài game, các bạn đừng vào game liền vì vào sẽ toàn giao diện tiếng Nga, vào thư mục cài game

3 Mở file SKIDROW.ini bằng notepad

4 Sữa language từ Russian thành English và save lại( chú ý bạn nào cài game trong ổ C thì nhớ run notepad as admin rồi mới sữa dc nhá)

5 Bây h chỉ cần vào game mà chơi thôi

Những bạn không thể save setting nút được hoặc lỗi save failed khi chơi game thì thử cách này: vào thư mục cài games chỉnh NS3FB.exe, NS3FB_laucher.exe, NS3FB_option1.exe, NS3FB_option2.exe, chuột phải properties => compabitility => stick run as admin !! => vào lại game !!

Thư mục save gamedành cho bạn nào cài lại game mà không muốn bị mất save or mún share save )

C:\Users\[tên user]\AppData\Local\SKIDROW\234670

Save Full nhân vật của mình chơi được (chưa unlock dc hết ninja timeline nhá):

Hướng dẫn chơi bằng gamepad:

(không có gamepad thì chơi bằng bàn phím bình thường được nhá )

Mình không biết các bạn khác như thế nào nhưng mình xài 1 cái gamepad dõm 90k của tàu thì game nó không nhận vì vậy mình phải dùng phần mềm hổ trợ

Cách 1: sử dụng xpadder để giả lập gamepad cho nút bàn phím !!! ( phần mềm này có thể sử dụng chơi nhiều game khác không hổ trợ gamepad trừ game onl)

Những file.bmp đã có sẵn trong file download, các bạn chỉ cần chọn hình mà bạn thích không cần chọn giống như trong video hướng dẫn

Video hướng dẫn:

link download:
Đối với ai xài windows 8, chuột phải vào Xpadder.exe chọn properties => thẻ compatibility => run program as windows 7 or thấp hơn nhá !!!

Hướng dẫn bằng hình ảnh:

Bước 1:

Bước 2: image => open

Bước 3: chọn ảnh phù hợp với gamepad của bạn ( trong thư mục image mình send chung với file tãi về)

Đây là ảnh giống nhất vs gamepad của mình

Bước 4: cài nút stick ( 2 cục xoay xoay)

Enable 2 dấu stick trái phải tương đương với 2 cục xoay và làm theo hướng dẫn của Xpadder

Bước 5: cài nút D-Pad (mấy phím mũi tên ấy)

Xuống phần D-pad

Stick vào enable và làm tương tự bước 4

Bước 6: cài các nút còn lại

Chỉnh xuống phần buttons, các bạn bấm các nút còn lại trên game pad nó sẽ hiện ra trên khung và các bạn chỉ cần kéo nó đến nơi thích hợp

Sau khi xong sẽ được như vầy:

xong các bạn nhấn ok, sẽ hiện ra như vầy:

các bạn chỉ cần nhấn vào những nút đó và chọn phím thích hợp trên bàn phím của bạn !!!

Đây là cài đặt của mình !! post lên để các bạn tham khảo !!

NHỚ MỞ Xpadder khi chơi game nha

Cách 2: Sử dụng XBOX 360 Controller emulator vibmod (cái này chỉ sử dụng được với những game có hổ trợ gamepad không có hổ trợ gamepad thì phải xài Xpadder, bạn nào mún chơi 2 người thì xài cái này)

Các bạn chỉ cần tãi file về, giải nén, làm theo hướng dẫn trong file Readme

Link:

- Trong trường hợp muốn nhận tay cầm thứ 2, các bạn mở file x360ce.ini bằng Notepad, sửa các thông số phần tay cầm thứ 2 như sau:

Trường hợp 1: có 2 gamepad

[PAD2]

Index=1

VID=0x046D

PID=0xC212

Left Trigger=7

Right Trigger=8

Trường hợp 2: có 1 gamepad (muốn chơi 1 pad 1 bàn phím

[PAD1]

Index=-1

[PAD2]

Index=0

VID=0x046D

PID=0xC212

Left Trigger=7

Right Trigger=8

Save lại. Khi này chạy file XInputTest.exe sẽ thấy tay cầm 2 đã connected.

Link mediafire Copy link paste qua tab khác mới down được nhá !! Link mediafire sẽ không bao h die vì mình Lưu trong tài khoản mediafire của mình vì vậy các bạn hãy vui lòng xem lại các bạn đã làm đúng như mình hướng dẫn chưa trước khi khiếu nại link MF DIE

Thêm 1 số hình ảnh

Mọi thắc mắc xin post tại đây , mình sẽ cố gắng giải đáp trong thời gian sớm nhất !!!
CHÚC CÁC BẠN CHƠI GAME VUI VẺ !!!!

Các chủ đề có liên quan khác