nkid2008

Thống kê cho thấy từ lúc Mozilla phát hành phiên bản Mozilla FireFox 1.0 đến phiên bản FireFox 2.0, có thể nói các phiên bản này hầu như bất có thay đổi về mặt giao diện, trong khi đó Internet Explorer và Opera lần lượt thay đổi giao diện trong các phiên bản, khiến cho FireFox lép vế về mặt này cho tới khi FireFox 3 được phát hành. Mới đây, hãng Mozilla vừa mới cho ra mắt phiên bản Personas for Firefox có thể tuỳ biến giao diện…đủ tất cả thứ kiểu của FireFox, làm hài lòng nhiều người thích trả mỹ cho riêng trình duyệt FireFox của mình. Tất nhiên là bạn cứ yên tâm về bộ nhớ của mình vì chương trình này chỉ là một Add-on rất nhỏ của FireFox và bất hề làm hại gì trong lúc bạn đang làm việc. Nào! Bây giờ tớ sẽ chỉ dẫn các bạn cách thức “tuỳ biến” cho “cáo lửa” nhé !

Đầu tiên, bạn hãy truy cập vào trang web sau để mở trang Personas for Firefox

Bạn kéo thanh trượt dọc xuống và nhấp chuột vào càiNow bên dưới tiêu đề Get Personas for Firefox :

Sau khi nhấp vào, nó sẽ hiện ra hộp Add-on của FireFox, bạn chờ 3 giây và ấn Install

Sau khi ấn càixong, bạn đợi cho trình chạy hết, như vậy công chuyện cài đặt xong:

Sau khi cài đặt xong, bạn hãy khởi động lại FireFox để đảm bảo trình duyệt vừa được cài đặt xong. Lúc này, bạn sẽ thấy hình con cáo ở góc cuối bên phải màn hình FireFox. Để tuỳ biến giao diện, bạn nhấp chuột trái vào hình con cáo này, Sẽ có các thanh công cụ “biến hình” như Most Popular, All, New, Recent. Mỗi thanh đều có những hình giao diện khác nhau:

Bây giờ bạn có thể tuỳ biến giao diện cho “cáo lửa” thân yêu của mình rồi, còn đây là một số hình ảnh đẹp:
Developer Kit

California Susent

Snowman

FireFox logo

c

Copy right : 2T

Niallan

cũng hay hay nhưng mà thấy nó chỉ đổi được có mấy cái vùng ngoài thui hem đổi được các phần khác

Mà sao khi update rồi,mỗi lần khởi động nó lại hiện cái trang personas for firefox gì gì đó ,phiên chết được.Rồi sau khí vừa tủy chỉnh theo ý thích của mình thì clear private data xong lại trở lại như cũ.Có ai biết ko,giúp em với

Aibne

hay hay,cái này vừa thiệt,cài xong,dùng firefox thêm cảm hứng,có mấy hình dễ thương ghê,nhất là hình con cáo lữa ... ^^ thank bác nhiều

Lambart

cái này tui cũng bt rùi bạn có cách nào đổi hình nền bên trong lun hok chỉ cho mình nha ?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
K Vấn đề thay đổi, bổ sung yêu cầu của đương sự ở tòa án sơ thẩm, phúc thẩm và kiến nghị hoàn thiện pháp luật điều chỉnh vấn đề này Tài liệu chưa phân loại 2
H Điều khoản điều chỉnh hợp đồng do hoàn cảnh thay đổi trong pháp luật nước ngoài và kinh nghiệm cho V Tài liệu chưa phân loại 2
D Đánh giá công tác quản trị sự thay đổi tại công ty cổ phần sữa Việt Nam (Vinamilk) Luận văn Kinh tế 0
D Phân tích quản trị sự thay đổi tại Thế giới di động Luận văn Kinh tế 0
D Đánh giá mật độ xương và sự thay đổi chất chỉ dấu chuyển hóa xương osteocalcin, s-ctx trên bệnh nhân cường giáp Y dược 0
D tình huống luật kinh tế phần về Tranh chấp về việc thay đổi thành viên, triệu tập và biểu quyết tại Hội đồng thành viên Luận văn Luật 0
M Nâng mũi có thay đổi tướng số không Sức khỏe 0
D Phân tích hiệu quả kinh tế đối với nhà máy điện gió Bạc Liêu có xét đến các yếu tố về sự thay đổi giá điện, giảm khí thải CO2 Khoa học Tự nhiên 0
D quản trị sự thay đổi trong tổ chức tại viện kinh tế xã hội thành phố cần thơ Luận văn Kinh tế 0
D Ebook Tiếp thị liên kết từ a đến z cuốn ebook thay đổi cuộc sống Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác