candybietyeu

Hiện nay giới văn phòng sử dụng chủ yếu 2 loại mail là gmail và outlook. Cá nhân em thì thấy outlook hơn gmail nhưng xung quanh em mọi người lại dùng gmail nhiều hơn. Hôm nay em lập topic này để review ý kiến của mọi người về chất lượng 2 dịch vụ email này vì em dự tính sẽ mua email theo tên miền công ty của 1 trong 2 để đồng bộ hoá luôn ?

onijuka_love

Đánh giá cá nhân của mình là outlook tuy giao diện đẹp nhưng gmail tiện dụng hơn.Giới văn phòng dùng Gmail nhiều.Bên mình thường xuyên phải làm việc nhóm nên dùng acc của goole cho tiện

Mình lại thấy Outlook có chức năng sắp xếp email theo file size => Khi muốn xóa các file dung lượng nặng thì rất hữu dụng đó. Theo tui biết thì gmail không có chức năng này.

Hơn nữa gmail dùng trình duyệt là lướt được còn outlook muốn dùng thì phải down về trước đã. Ở VN mình vẫn dùng gmail là chủ yếu

Frewen

Mình thì luôn là fan của Gmail, tất cả các công việc đều dùng nó chứ không mấy thích outlook lắm

thanh.phong82

Mình thì thích Gmail thôi. Tiện lợi và nó có thể sử dụng thêm các dịch vụ khách của google như Drive,CH PLAY, Plus..

Cảm nhận cá nhận ^^

britney_jean46

Mình không dùng outlook nên không biết. Hiện tại đang dùng cả yahoo và gmail thì thấy bên gmail chặn spam rất tốt. không như Yahoo. Đặc biệt cái email theo tên miền của công ty mình còn chả có cái spam nào luôn

tieubaoa1

Đảo qua 1 lúc thấy gmail được sử dụng nhiều hơn.Ăn đứt outlook rồi @@

Mình thì thích Gmail thôi. Tiện lợi và nó có thể sử dụng thêm các dịch vụ khách của google như Drive,CH PLAY, Plus..

Cảm nhận cá nhận ^^ bạn này nói chuẩn quá.Mình thích cái là các ứng dụng đi kèm theo như Drive, Hangout, Lịch,....

Barnett

Theo như mình được biết : Gmail giới hạn mailbox được 15GB cho 3 storage (gmail, driver, photo), còn riêng với outlook bạn không bị giới hạn lưu trữ email . Đây là 1 điểm cộng cho outlook

girl_dontcry

Tốt hơn hết là dùng gmail chứ outlook nhiều lúc load rất chậm thậm chí là lỗi không đính kèm nổi tập tin.

Các chủ đề có liên quan khác