sad_boy8x

Mozilla Firefox 24.0 Tiếng Việt Portable

Một số thông tin và các thiết lập của FireFox Portable:

Ưu điểm khi dùng FireFox Portable:

Không cần cài đặt, tiện dụng chép vào bất cứ nơi đâu, có thể xài nhiều phiên bản của nhiều trình duyệt khác nhau trên 1 máy, trả về thiết lập gốc nhanh chóng (chỉ cần xóa thư mục Data là xong), dễ dàng xóa bỏ bằng delete, không cần uninstall rườm rà, không ảnh hưởng hệ thống, không sinh rác hệ thống, không gây lỗi linh tinh,..

Cách cài addon dạng XPI:

Trong hình dưới minh hoạ cách cài addon idmmzcc.xpi của IDM cho Firefox Portable

Cách cập nhật bản mới:

Khi có phiên bản mới, cũng như bản cài, Firefox Portable sẽ hỏi chúng ta update hay không, hay bạn có thể vào Trợ giúp > Thông tin về FireFox > Kiểm tra cập nhật để cập nhật, khi đó thư mục App sẽ được thay thế bằng phiên bản mới hơn, Data (hay mọi thiết lập cũ của Firefox Portable) vẫn giữ nguyên.

Cài đặt Flash Player và Java:

Adobe Flash Player: Hỗ trợ trình chiếu file flash (SWF):

Java Runtime Environment: Hỗ trợ chạy các ứng dụng java:

Đối với flash thì cài đặt như bình thường, còn java thì cài sao cho thư mục CommonFiles nằm chung với nơi chứa các soft portable, theo hình giới thiệu cấu trúc thư mục trên thì CommonFiles nằm trong thư mục Software là đúng

Chuyển thiết lập Firefox bản cài đặt sang bản Portable:

Mở FireFox -> Ctrl+L -> about:support -> Enter!

Nhấp Hiển thị thư mục, mở thư mục Containing, thoát Firefox, tìm và chép các file sau vào thư mục FirefoxPortable\Data\profile:

Name Information Storage Folder extensions Addons cookies.sqlite Cookies downloads.sqlite Download formhistory.sqlite + search.sqlite Form prefs.js Options Firefox + Add-ons places.sqlite Bookmark + History Signons.sqlite + key3.db Password

Download:

----------------------------------------------------------

Trong bài viết có sử dụng hình ảnh & nội dung bài viết từ các bài viết trong topic của sau:

bạn ơi mình dùng firefox 24.0 portable không xem phim dược ở 1 số trang: v1vn.com, anime47.com.....

ấn vào xem phim không thấy hiện nút play, chỉ thấy 1 màu trắng hay đen thôi

bạn có thể chỉ mình cách khắc phục được không?

chuong_vang

bạn ơi mình dùng firefox 24.0 portable không xem phim dược ở 1 số trang: v1vn.com, anime47.com.....

ấn vào xem phim không thấy hiện nút play, chỉ thấy 1 màu trắng hay đen thôi

bạn có thể chỉ mình cách khắc phục được không? Do bạn chưa cài flash player thôi, tải về rồi cài là xem được thôi

Bạn Phuc365 à. Mình là người thích phần mềm portable nên có chút thắc mắc, bạn giúp mình nha! Mình dùng Firefox portable làm bằng NSIS (chính là Firefox portable bạn đã up ấy,trên trang Portableapp). Và mình cũng dùng IDM portable bằng NSIS. Mình đã kéo thả cái idmmzcc vào biểu tượng Firefox portable để tích hợp IDM vào firefox và cái dòng download with idm đã xuất hiện khi bấm chuột phải vào. tuy nhiên khi bấm vào dòng ấy thì idm báo lỗi gì đó(mình không nhớ rõ nhưng tóm lại là không download được). Mình làm trên windows xp thì không sao nhưng cứ trên windows 7 thì lại lỗi. Mong bạn giúp mình cách khắc phục nha! Thank bạn trước!

ntduong1982

Bạn Phuc365 à. Mình là người thích phần mềm portable nên có chút thắc mắc, bạn giúp mình nha! Mình dùng Firefox portable làm bằng NSIS (chính là Firefox portable bạn đã up ấy,trên trang Portableapp). Và mình cũng dùng IDM portable bằng NSIS. Mình đã kéo thả cái idmmzcc vào biểu tượng Firefox portable để tích hợp IDM vào firefox và cái dòng download with idm đã xuất hiện khi bấm chuột phải vào. tuy nhiên khi bấm vào dòng ấy thì idm báo lỗi gì đó(mình không nhớ rõ nhưng tóm lại là không download được). Mình làm trên windows xp thì không sao nhưng cứ trên windows 7 thì lại lỗi. Mong bạn giúp mình cách khắc phục nha! Thank bạn trước! Cho mình xem cái ảnh với pạn Pạn tả thế khó hiểu quá Mình nghĩ IDM bạn nên cài luôn đi chứ đừng dùng portable

it_pro_hi

Do bạn chưa cài flash player thôi, tải về rồi cài là xem được thôi mình đã cài flash player 11.8 trước đó rồi. cũng đã kiểm tra lại trên adobe.com rồi nhưng vẫn không xem được trên 2 trang đó bạn ạ

lúc trước mình dùng FF 22.0 portable vẫn xem được bình thường. hix hix. làm ơn giúp mình với!!!

yeudoi_2202

Toàn link nhìn k thể mê nổi cho bạn hẳn bản 27 luôn:

Các chủ đề có liên quan khác