Normand

mình mới ghost lại máy . đã cài đặt diver đầy đủ bằng phần mềm : DriverEasy

mà không biết lí do gì mà mở nhạc trong máy thì báo lỗi và không có âm thanh : Windows Media Player cannot play the file because there is a problem with your sound device. There might not be a sound device installed on your computer, it might be in use by another program, or it might not be functioning properly.

lên mạng nghe nhạc và xem phim cũng không có âm thanh . lên google tra và làm cũng không đươc

mình có chụp hình diver . trong đó diver multimedia audio contral có dấu thăng màu vàng báo lỗi

có ai biết khắt phục chỉ mình zoi71 . mình thì chiu thua . mò mấy mà làm không xong mệt rã người hix hix

thiensu408

bạn thử down realtek về cài chưa? nếu chưa thì thử ngay và luôn. nếu thử mà không ăn thua thì dùng CPU-Z về xem main miếc các kiểu con đà điểu rồi tải driver âm thanh tương ứng với máy, may thì được còn không thì kiểm tra phần cứng

dumi_prince

bản ghost có thể cài đặt driver âm thanh không phù hợp với máy bạn, gỡ driver này ra rồi dùng các phần mềm chuyên dụng tìm driver hay lên trang chủ tìm đúng phiên bản phù hợp máy rồi tải về nha

petuyetlovekute

Bạn dùng phần mềm 3dp chip để tải driver âm thanh xem nhé hi mình làm dc rồi có âm thanh rồi bạn ơi . thank bạn

hi mặc dù nghe nhạc âm thanh hơi khác lúc trước . là do diver nhỉ

hocdesong10ckd3

nếu bạn xài laptop thì lên trực tiếp trang chủ của model máy bạn xài dowload driver về cài vào là xong,có đầy đủ driver cho bạn cần

Muir

kiếm tên main lên trang chủ mà down không nên sài Easy Driver, bất đắc dĩ thì dùng

Andrian

Còn 1 cách nữa : gỡ driver âm thanh mà bạn cài bị lỗi ra, rồi cho máy tự scan driver, nó tự search online nếu là windows 7 trở lên, máy sẽ tự tìm driver duk thôi

loveky2707

Nếu bác không ngại thì bác dùng bộ Driver âm thanh này xem sao?

Dung lượng nhẹ thích hợp cho nhiều máy mất âm thanh ấy!

Các chủ đề có liên quan khác