thanhloan1404

Sáng nay em rs lại cục modem, khi bật lại thì cổng data báo đèn đỏ. Giờ mạng bị chấm than không vào được. Nhưng cônhg link vẫn nháy đèn xanh, vẫn xem được mytv như thường. Vậy lỗi là do đâu các bác

P/s: internet vs mạng mytv nhà em dùng chung 1 modem

kesitinh

Set lại tài khoản PPPoE cho cục modem chưa ? Chưa bác, em không biết sét ntn

Rudy

gõ 192.168.1.1 rồi đăng nhập vs tk và pass admin

rồi nháy vào quick start

gõ 192.168.1.1 rồi đăng nhập vs tk và pass admin

rồi nháy vào quick start em vào rồi mà không thấy quick start ở đâu hết...

MluvB_4ever

MOdem loại nào vậy. Không có Quick Start thì vào mục Config hay 1 mục nào đại loại thế ấy. Bạn reset cứng hay reset mềm? Reset bằng cái nút bên trong cái lỗ nhỏ ấy ak? Bạn có biết tài khoản và pass config modem không vậy?

tochuyen_68

MOdem loại nào vậy. Không có Quick Start thì vào mục Config hay 1 mục nào đại loại thế ấy. Bạn reset cứng hay reset mềm? Reset bằng cái nút bên trong cái lỗ nhỏ ấy ak? Bạn có biết tài khoản và pass config modem không vậy? em rs phần cứng bác à. Loại moden của vnpt, coi được cả mytv ấy. Em không biết pass gì hết. Chỉ biết cái pass admin/admin thui

nhung_koj

em rs phần cứng bác à. Loại moden của vnpt, coi được cả mytv ấy. Em không biết pass gì hết. Chỉ biết cái pass admin/admin thui Bạn gọi điện thoại cho nhà mạng đi 800126, nhờ họ hướng dẫn setup lại modem , bởi vì bạn phải biết user name mà bạn đã hợp đồng với nhà mạng , và pass mà nhà mạng cấp cho bạn (thường mặc định là megavnn1) nhưng không chắc . Nói tóm lại theo mình nhận xét là bạn không thể nào làm được

Các chủ đề có liên quan khác