Em ở Hưng Yên. Dùng mạng chung với xóm trọ nhưng 7 ngày thì mất mạng đến 5-6 ngày, có mạng thì chơi Liên Minh ping toàn trên 800 , Dcom của bác Vịt teo thì dạo này toàn 15kb/s nên muốn lắp mạng dây dùng cho đỡ ức chế.

Nhu cầu thì em cũng chỉ xem phim luyên thuyên, chơi Liên Minh, chả cần kéo game hay JAV. Nhờ các bạn tư vẫn xem ở khu vực Hưng Yên thì nên lắp mạng gì giá tầm ~200k/1 tháng. Hôm lâu rồi em đi chơi, thấy có cái biển quảng cáo Cáp quang 170k hay 200k/s tháng gì đấy, liệu kèo này có thơm không các bác?

Nhờ các bạn tư vẫn giúp em vụ này!

babyvip_kute9x

Nếu là cáp quang thì bạn cứ yên tâm mà kéo, vì hiện nay các nhà mạng đang khuyến mãi theo từng khu vực mà giá nó có thay đổi không giống nhau, nhưng tốc độ của đường truyền thì đều như nhau, gói thấp nhất nó cũng là 12Mbps (down,up đều là 12Mbps)

E thì đang xài cáp quang VNPT ké bên quán nét tháng đóng 100k ... Hix đứt cáp load TUBE , GG 10 phút buổi tối , sáng chiều thì bình thường nhưng cũng hơi chậm

E nghĩ bác thử kéo về xem nếu nó là cáp quang

Barnhardo

7 máy thì nên dùng mạng cáp quang. Cái này thì bạn phải xem xung quanh đó có mạng nào chứ cũng rất khó nói. Vì có những chỗ mạng này kéo được nhưng mạng kia chưa thấy đâu cả.

sinhvien_kt

Cho tớ hỏi nhà mạng Viettel có bị đứt cap không? Cái Idm nhà tớ mấy hôm này hiện ra cái lỗi này mà không fix được:

"the requested server name is valid, but it does not have the correct associated data being resolved for (the host itself exists, but is not directly reachable

find below possible reasons for this error

1 internet connection not found . Please check your internet connection

2 you have a firewall application on your computer , and you have just installed , replaced or updated your current phiên bản of IDM . please check your firewall settings and ensure that IDM has permits to access the internet

3 a service that finds servers in the internet called domain nave service DSN has temporary problem , or the network connection between dsn and your conputer get broken . it's possible that you need to reboot your computer"

(mạng lag quá không up được ảnh).

quynhnga_cp

1 kết nối internet không tìm thấy. Xin vui lòng kiểm tra kết nối internet của bạn

2 bạn có một ứng dụng tường lửa trên máy tính của bạn, và bạn chỉ cần cài đặt, thay thế hay cập nhật phiên bản hiện tại của IDM. hãy kiểm tra các thiết lập tường lửa của bạn và đảm bảo rằng IDM có giấy phép để truy cập internet

3 dịch vụ mà tìm thấy các máy chủ trên Internet gọi là dịch vụ miền DSN gian giữa có vấn đề tạm thời, hay kết nối mạng giữa DSN và Conputer của bạn có được phá vỡ. nó có thể là bạn cần khởi động lại máy tính của bạn

1/ Bạn xem máy bạn có vô tình (do setup software, game) dùng proxy

2/ Tường lửa , và trình A V nó chặn IDM do dùng Cr-ack.

Lỗi này thường là A V nó chặn IDM không cho IDM hoạt động

thaohoai15

1/ Bạn xem máy bạn có vô tình (do setup software, game) dùng proxy

2/ Tường lửa , và trình A V nó chặn IDM do dùng Cr-ack.

Lỗi này thường là A V nó chặn IDM không cho IDM hoạt động mình không dùng proxy, minfh xoá kis đi rồi vẫn không được.

Các chủ đề có liên quan khác